Author Topic: สมาชิกท่านใดสนใจจะไปฟังบรรยายที่ มจธ บ้างครับ ?  (Read 11788 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline siamkool

• ประชาชน
พรุ่งนี้ผมสนใจจะไปฟังบรรยายของ TG ที่เทคโนบางมด(มจธ)
แต่ไม่รู้จักใครเลย สมาชิกท่านใดจะไปพรุ่งนี้(27 มค 54)บ้างครับ 

หาเพื่อนไปนั่งฟังด้วย  O28

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไปฟังแล้วก็กลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

คนที่ไปลาดกระบังก็เงียบเชียว  E06

Offline Him

• ประชาชน
ผมไปฟังที่ลาดกระบังมาครับ

เนื้อหาส่วนมากก็จะเน้นถึงคุณสมบัติของผู้เข้าสมัครนะครับ ของลาดกระบังก็จะมีพี่โคที่จบมาจากลาดกระบังมาเล่าประสกาณ์เล็กๆน้อยให้ฟัง สำหรับที่อื่นผมไม่ทราบเป็นยังไง

อ้อ แล้วก็มีตัวอย่าง Aptitude เทสแบบน้ำจิ้มๆๆ ให้ลองตอบกันตอนช่วงท้ายด้วยนะครับ

ท่านกัปตันพูดเป็นกันเอง สำหรับคนที่สนใจอยากเป็นนักบินอยู่แล้ว เข้าไปร่วมฟังไม่น่าเบื่อแน่นอนครับ

Offline Wolf

Offline Him

• ประชาชน
aptitude น้ำจิ้มนี่ยากป่ะครับ

พวก series ประมาณ 1 2 6 24 120 ....
พับกล่อง แล้วก็ Short term memories

ดูคร่าวๆๆแล้วก็ไม่ยากเกินไปครับ แต่ต้องทำแข่งกับเวลาเท่านั้นเอง สู้ๆครับ

Offline GE_90t

• ประชาชน
ผมก็ไปฟังที่ลาดกระบังมาครับขอเพิ่มเติมนิดนึงครับ
สำหรับรอบแรก
วิทยาศาสตร์ ออกเฉพาะฟิสิกส์ครับ เคมีกับชีวะไม่ออกสอบครับ กัปตันบอกใครจะอ่านเคมีกับชีวะก็ได้ครับแต่ไม่ออกสอบ
ตัวอย่าง
motion : V=u+at,V2=U2+2as,S=Ut+1/2at2 สูตรการเคลื่อนที่ ปล.ผมพิมเลขยกกำลังไม่เป็นครับ
Elec:  V=IR
Force:F=ma
...
คณิตศาสตร์
ตัวอย่าง
linear: (y-y1)=m(x-x1)
ตรีโกณ: Sin,Cos.Tan
พาราโบลา:y=ax2+by+c
Equation solve
Basic calculas
ความน่าจะเป็น
เวกเตอร์

ภาษาอังกฤษ
โทอิก +โทเฟล

และปีนี้น่าจะไปสอบที่ มธ รังสิต

Offline dimkotozawa

รังสิต อีกแล้วหรอครับ กลัวลำโพงจังเลย E08

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ฝากถามถึงกัปตันท่านหน่อยสิครับ ว่าคนที่เคยสอบตกรอบโปรหรือรอบอื่นๆในปีก่อนๆนี่มีผลต่อการดูคะแนนในรอบแรกมากน้อยแค่ไหนครับ
และเวลาที่ใช้สอบรอบแรกของทุกวิชานี่จะให้กี่นาทีครับ
วิชาคณิตนี่ออกลึกประมาณอย่างความเห็นด้านบนเลยใช่มั๊ยครับ รบกวนคนที่ไปถามหน่อยนะครับ O07

Offline siamkool

• ประชาชน
รังสิต อีกแล้วหรอครับ กลัวลำโพงจังเลย E08

ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ สงสัยต้องเพิ่มทักษะการฟังแบบ Echo cho cho เข้าไปด้วย  O30

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
เก็บ เก็บ เก็บ  O19    O30  O28  เอาเป็นว่าปี55เจอกันครับ

Offline kanawut

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.

ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ สงสัยต้องเพิ่มทักษะการฟังแบบ Echo cho cho เข้าไปด้วย  O30

เค้าฝึกให้ชินกับการติดต่อวิทยุเวลาบินครับ  E47

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
มีกัปตันสรเดช กับ กัปตันมารุต และ ว่าที่Co-pilot 2 คน เป็นวิทยากรครับผม

สงสัยไรถามให้เต็มที่มีโอกาสแล้ว ถามไม่ทันถามหลังไมค์กับกัปตันตัวตัวเลยก็ได้