Author Topic: ไปสอบมาเป็นไงกันบ้างครับSP TAA  (Read 110582 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมมีชื่ิอเกาหลีมาให้เพื่อนๆเลือกนะครับวันนี้

A มึน จัง กู
B มั่ว จิง จิง
C กู ยัง เซ็ง
D แดง กวน จิง

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
พี่คุมสอบเค้ามาหยุดดูตรงเราบ่อยมากแล้วถามว่ากะเอาเต็มเลยหรอ สมาธิกระเจิงเลย
ตอนนี้กำลังนั่งเปิดอ่าน route manual เล่นๆ ไปเจอคำตอบเอาหลายข้ออยู่ แหม ว่าแต่
ใครเค้าจะมานั่งอ่านอะไรแบบนั้นก่อนไปสอบล่ะ แถมเปิดดิกเช็คคำศัพท์ที่ตอบตอบไป ก็ เอ่อ
มันไม่ค่อยได้ใช้ ก็มีลืมบ้างอะไรบ้าง
คุณ grid ใช่คนที่ใส่ jacket ดำ หน้าขาวขาว ปะคะ อิอิ

พี่คุมสอบเค้ามาหยุดดูตรงเราบ่อยมากแล้วถามว่ากะเอาเต็มเลยหรอ สมาธิกระเจิงเลย
ตอนนี้กำลังนั่งเปิดอ่าน route manual เล่นๆ ไปเจอคำตอบเอาหลายข้ออยู่ แหม ว่าแต่
ใครเค้าจะมานั่งอ่านอะไรแบบนั้นก่อนไปสอบล่ะ แถมเปิดดิกเช็คคำศัพท์ที่ตอบตอบไป ก็ เอ่อ
มันไม่ค่อยได้ใช้ ก็มีลืมบ้างอะไรบ้าง
คุณ grid ใช่คนที่ใส่ jacket ดำ หน้าขาวขาว ปะคะ อิอิ

อ่อ ผมอ้วนๆ เบอร์ 32 หน่ะครับ นั่งหลังคุณ paeng 7 คนครับ อิอิ
จริงๆว่าจะทัก แต่ไม่กล้าครับ อิอิ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
กาไปแค่ 20 ข้อ ยากจริงๆ E08

Offline ta86

• นักรบ
  • **
กาไปแค่ 20 ข้อ ยากจริงๆ E08

สำหรับข้อสอบชุดแรกใช่ไหมครับ เลข-ฟิสิกส์ เหมือนกันเลย  - นักบิน 301-
แค่เปิดข้อสอบหน้าแรกก็ถึงกับซ็อคเลยครับ ไม่คาดคิดว่าจะต้องมาเจอกับแคลคูลัส (แถมประมาณ 7 ข้อรวดอีกต่างหาก) โอ้แม่เจ้า  E53

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
คนนั้น น่าจะเป็น คุณ chill_pilot นะครับ มารายงานตัวด่วนครับ อิอิ

Offline noppakul

ไม่ต้องไปจามหาใครครับ ผมเองที่มั่วชุดแรก 100 ข้อเลยครับ ทำได้ 5 ข้อ ก็มีค่าเท่ากัน 555+
ผมมาสอบขำๆๆครับ ไม่ซีเรียส อย่างน้อยก็ ติด-100 55+

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
คณิตทำได้ 5 ข้อ ฟิสิกส์ได้ 20 ข้อ โจทย์เกี่ยวกับสปริงออกเยอะมาก ไม่ได้ติวด้วย 555+ E47
Eng ระบบเสียง surround รอบตัวดีมากครับ  O26 ได้ยินแต่เสียงความถี่สูง ทำไปได้ 70 ข้อ
Apt. ทำได้ประมาณ 60 ข้อ ครับ เห็นพี่กัปตันเขาบอกว่าจะคิด Accuracy ด้วย ก็เลยทำเท่าที่ทำได้ไม่มั่ว  E30

Offline Wolf

คณิตทำได้ 5 ข้อ ฟิสิกส์ได้ 20 ข้อ โจทย์เกี่ยวกับสปริงออกเยอะมาก ไม่ได้ติวด้วย 555+ E47
Eng ระบบเสียง surround รอบตัวดีมากครับ  O26 ได้ยินแต่เสียงความถี่สูง ทำไปได้ 70 ข้อ
Apt. ทำได้ประมาณ 60 ข้อ ครับ เห็นพี่กัปตันเขาบอกว่าจะคิด Accuracy ด้วย ก็เลยทำเท่าที่ทำได้ไม่มั่ว  E30

กำครับ  E21

2 ชุดหลัง พอผมได้ยินพี่เค้าพูดว่า ผิดไม่มีหักคะแนน ให้มั่วได้

ผมก็ลืมนึกถึง accuracy ไปเลย  O23

• นักรบ
  • **

กำครับ  E21

2 ชุดหลัง พอผมได้ยินพี่เค้าพูดว่า ผิดไม่มีหักคะแนน ให้มั่วได้

ผมก็ลืมนึกถึง accuracy ไปเลย  O23

ผมว่าคะแนนก็คงหนีไม่ห่างกันมากหรอกครับ 900 กว่าคนนั้น ผมว่าไม่มีใครบอกว่า "ดีใจจังทำข้อสอบได้"
ว่าแต่ว่าเค้าจะเฉลี่ยคะแนนยังไงน้า ข้อสอบยากพอๆกับ กว. เลยนะเนี่ย เฮ้อ..... O15

Offline Chill_pilot

• ประชาชน
คนนั้น น่าจะเป็น คุณ chill_pilot นะครับ มารายงานตัวด่วนครับ อิอิ

แต่ผมไม่ได้ใส่ jacket นะครับ เสื้อหนาวเฉยๆ  E06

ปล.สอบเสร็จ กลับบ้าน แทบสลบ

กลับมาใครไม่สลบบ้างครับ ฮ๋าๆ ผมน๊อคไปสามชั่วโมง
ขนาดมั่วเกือบหมด ทำไมถึงสลบรู้ไหมครับ
เพราะ ผมนั่งคิดว่า ควรจะมั่ว choice ไหนดี อิอิ
แต่ถ้าผ่านรอบแรกไปได้เนี่ยก้แบบฟลุคหน่ะครับ อิอิ

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
ชุดแรกทำได้ประมาณ20 ข้อนะครับ แล้่วมั่วเพิ่มอีกเกือบ 30 ข้อครับ เพราะเห็นกระดาษคำตอบมันว่างๆแล้วรู้สึกโง่ตัวเองเลยตัดสินใจมั่วเพิ่มดีกว่า ไม่รู้ว่าคะแนนออกมาจะติดลบป่าว ถือว่าเทรนหน้าหนาวละกันครับ ให้ตัวเลขต่ำๆเข้าไว้จะได้ไม่ตกเทรนคับ E47 E38 E07

Offline textmode

• นักรบ
  • **
หลังจากกลับมาเมื่อวาน ผมเพิ่งตื่นเมื่อเช้านี้เอง - - หลับยาวเลยทีเดียว เหอๆ มึนมาก  - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
มีใครรู้บ้างว่าสอบTAAคราวที่แล้ว คนที่ผ่านรอบนี้ได้เป็นกี่%ของคนเข้าสอบทั้งหมด

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ช่ายๆอยากรู้มากมาก เพราะดูจากที่ท่าแล้ว ถ้า ไม่เก่ง ฉีกไปเลย ก็จะทำได้พอๆกันหมด คือประมาณ 20-25 ข้อ ไม่นับมัวนะครับ  E08 เกิดมาก็ไม่เคยทำข้อสอบที่ยากและกดดันขนาดนี้มาก่อน  E08

คุณ dimkotozawa ครับไม่ทราบว่าคราวนี้ยากกว่าคราวที่แล้วรึป่าวครับ SOC1
« Last Edit: 20 December 2010, 10:41:12 +07 by Sec »

Offline pumpchiii

• ประชาชน
math + phy ทำไปหมดทุกข้อเลย ถ้าถูกน้อยกว่า 25 ข้อ ก็ติดลบ ซึ่งผมทำได้จริงๆ ไม่ถึง 20 ข้อเลยอ่ะ สงสัยไม่รอด  O23

eng ฟังไม่รู้เรื่องเลย grammar vocab reading ก็ถูๆไถๆ ไปเรื่อยๆ  O11

app test อันนี้น่าจะได้มากสุด ทำได้หมดทุก part ทำไปครบทุกข้อเลย แต่ก็ยังเชื่อว่าน่าจะมีผิดบ้างจากความสะเพร่า

สรุปว่า การบินไทย คงต้องเตรียมตัวดีๆ ซะและ ถือว่าสอบครั้งนี้เป็นการลองสนามแล้วกัน T_T  O19

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
2007 %ผ่านรอบแรก = 10% มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด คนสอบ 2000 ผ่าน 200 เพื่อนที่เคยสอบบอกว่า 2007 ที่ว่ายากง่ายกว่านี้เยอะ - -

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
ไปถามจากคนที่เคยเข้าสอบคราวที่ก่อนมาแล้ว(สอบเมื่อประมาณ3ปีมาแล้ว)

เค้าบอกว่าคนเข้าสอบประมาณพันคนเท่าๆคราวนี้ (สนามสอบแบ่งเป็นสองห้องนะครับไม่เหมือนคราวนี้)

มีคนที่ผ่านรอบนี้ทั้งหมด 60 คนครับ คิดเป็น 6% ของผู้เข้าสอบทั้งหมด

ใครช่วยมาเฟริมอีกทีครับ

Offline KiloG

• ประชาชน
ตื่นขึ้นมา ยังตึงๆ มึนๆ อยู่เลยครับ

Offline dimkotozawa

คราวที่แล้วสอบ 2000 ครับ
ผ่าน
รอบแรก 209
สัมพาด 85
ร่างกาย 86
เวชศาสตร์ 24
confirmmmmmmmmmmmmm ครับ

คราวนี้ยากกกกกกก มากกกกก ครับ calculus ยากมาก phy ก็ยาก แต่พอถูไถ
ผมบอกตรงๆว่าทำไม่ได้เลย ไม่น่าจะติดครับ เซ็งรอสอบ TG ครับ อันนี้คงไม่ได้ ส่วนปีหน้าผมว่าเผื่อใจไว้หน่อยครับเพราะคราวที่แล้วเขาก็บอกแบบนี้ ก็ปาไป 3 ปี ซะงั้น

เลข+phy 26 ข้อ (ทำ ฟิประมาน 90% ของทั้งหมด เลขทำข้องแรกๆ แล้วก็ขอบายครับ)
อังกิด ฟังไม่รู้เรื่องซักกะเรื่องเลบครับ ผมนั่งกลางๆ ห้อง เยื้องไปทางขวา เสียงก้องมาก พอ gramma+vocal มึนอยู่ศัพท์ก็เกี่ยวกับการบินไม่รู้เลยครบ reading ทำไม่ทัน ทำไปแค่เรื่องแรกเรื่องเดียว แล้วทิ้งดิ่ง 10 ข้อ
Apt โอเค หน่อย กดไปเต็มเกือบทุกชุดเวลาเหลือด้วย ยกเว้น ชุด logic เว้นไว้ 4 ข้อ ไม่แน่ใจเลยไม่กา ชุดที่เหลือกดเต็มหมดทุกอัน ผมว่า apt ค่อนข่างง่ายเพราะให้เวลาเยอะมาก ท่าเป็น TG คุณทำไม่ทันหรอกครับ

Offline Viper

• ประชาชน
ผมนั่งสอบแถวเกือบตรงกลาง(แถวที่ 9)  เจอพี่วินดี้คุมสอบด้วย ตัวจริงน่ารักมากกกกก  O05  O06 โดยเฉพาะเวลาพี่เค้ายิ้ม เล่นกับเพื่อน
เผอิญผมนั่งหน้าๆ ก็เลยเห็นแบบใกล้ชิด สวย ขาว ใส ผมยาวมั่กๆ เล่นเอาเพ้อไปเลย  (แต่มีแอบดุ ตอนวางปากกา !!)  - นักบิน 303-

• นักรบ
  • **
ตอนเช้ากับลงทะเบียน >>> O02 O27
เข้าห้องสอบ >> O29
เห็นข้อสอบ >>  O20
ตอนสอบ >>>O08  O11  O22
ออกห้องสอบ>> O21
กลับมาถึงบ้าน>> O23 O12

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ผมป่วยทางจิตไปเลย ไม่มีแรง เซ็ง เตรียมตัวเกือบตาย สอบจริงเอาชีวิตไม่รอดครับ เป็นเหมือนกันป่าว phy บ้างข้อง่ายๆแต่ไม่มีคำตอบ เช่น ข้อแกว่งลูกตุ้ม แล้วถามว่า พลังงานจล กะ ศัก ตรงไหนเท่ากัน

ข้อสมดุลที่แขวนมวลไว้กับ เชือก 2 เส้นอะครับ ใครมีไอเดีย รบกวนบอกด้วยครับ O11

• นักรบ
  • **
เรียกกำลังใจของทุกคนกลับมาก่อนครับ ผมว่าเรามาเตรียมตัวสำหรับ TG ดีกว่าครับอีกไม่กี่เดือนแล้ว
ผมถือว่าการสอบครั้งนี้ช่วยอะไรได้หลายๆอย่างครับ อย่าเพิ่งยอมแพ้นะครับทุกคน สู้ๆ   E07 O19

"จงลุกขึ้นสู้ไป  จุดหมายไม่ไกลเกินจริง" 

ปล.หวังว่า TG คงไม่เลื่อนอีกนะคร้าบบบ O07

NaNia

• Guest
ผมป่วยทางจิตไปเลย ไม่มีแรง เซ็ง เตรียมตัวเกือบตาย สอบจริงเอาชีวิตไม่รอดครับ เป็นเหมือนกันป่าว phy บ้างข้อง่ายๆแต่ไม่มีคำตอบ เช่น ข้อแกว่งลูกตุ้ม แล้วถามว่า พลังงานจล กะ ศัก ตรงไหนเท่ากัน

ข้อสมดุลที่แขวนมวลไว้กับ เชือก 2 เส้นอะครับ ใครมีไอเดีย รบกวนบอกด้วยครับ O11
O30 เป็นเหมือนกันเลย (ลูกตุ้มเลยไม่กล้าตอบ ... ส่วนเชือก 2 เส้น T1+T2 = 200 เลยตอบ 197 อ่ะค้าบ ไม่รู้ถูกป่าว)

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ใช่ข้อ มวล 10 กิโลป่าวครับ จำมุมไม่ได้ อยากลองคิดใหม่

Offline WR17

• ประชาชน
กลับมาจัดเบียร์ไป 3 กระป๋อง ละก็สลบยาว
ตื่นมาไม่สบายเลย เลยขอโดดงานวันนึง  E47

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ไหนว่าออกเหมือนการบินไทยไงล่ะครับ
หุหุ