Author Topic: เพลงอะไรที่คุณชอบที่สุด (มากกว่า 10 ปี) พักเครียดเตรียมสอบครับ  (Read 7935 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
มาแชร์นิดๆ กับย้อนวันวานกันหน่อยดีไหมครับ หลายคนช่วงนี้คงเครียดกับการเตรียมตัวทั้ง แอร์เอเชีย และการบินไทย

ผมเชื่อว่า ทั้งหมดในนี้หรือส่วนมาก น่าจะมากกว่า 20 ซะส่วนใหญ่ หลายๆคนคงต้องเคยฟังเพลง หรือมีเพลงในดวงใจ

เพลงนั้นคือเพลงอะไรครับ หากนึกย้อนหลังสัก 10-15 ปีที่แล้ว  O30

Offline ikeintheworld

• ประชาชน
สวัสดีคับ ซุ่มอยู่นานครับ แต่เห็นชื่อเพลงของคุณ Bowl ต้องบอกเลยว่าเป็นเพลงเดียวกันเป๊ะ !! O05

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ของผมที่ชอบมากๆแล้วนึกออกก็จะมา

Yesterday once more กับ  All I have to do is dream น่ะ

ได้ยินทีไร ภาพตอนเด็กๆ จะโผล่มาทุกทีเลย  E30

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ชอบของ Carpenters กับ Beatles ครับ ที่พูดภาษาปะกิดได้
เพราะสองวงนี้ละครับ
ชอบ They long to be (Close to You) กับ Top of the world O02
Beatles ต้อง Hey Jude กับ Yesterday

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
ขาดเพลงนี้ไม่ได้เด็ดขาดอ่ะ NOVEMBER RAIN by Guns & Roses ทั้งตัวเพลงและ MV ตอนนั้นที่ดูครั้งแรก รายการบันเทิงคดี ตอนดึกๆ ของมาโนช พุฒตาล (แก่ไปป่าวหว่า) เพลงก็เพราะ นักร้องก็เจ๋ง แล้วตอน Slash เดินออกมา lead กีตาร์นี่อย่างเท่ห์เลย  O36 O36

Guns N' Roses - November Rain

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *