Author Topic: ใครมีแนวข้อ สอบของ Air asia บ้างครับ  (Read 262265 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
เดิม 825
ของเมื่อวาน 835
ว่าจะสอบเล่นๆไปเรื่อยๆครับ  ไปสอบได้เจอสาวๆ วันก่อนเจอสาวสวย ยิ้มตลอดเลย ไม่รู้เธอมากับใคร มีใครจับจองหัวใจเธอหรือยัง
ใจอยากจะเข้าไปคุย ไปทักทาย แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ก็แค่หวังว่าจะได้เจอกันบนฟ้า เธออาจมาสอบเอาคะแนนเตรียมไว้สอบแอร์ ที่ไหนสักที่ หรือจะสอบนักบินหนอ อิอิ

สู้ๆครับ ตอนนี้ไม่ได้ฝึกวิชาการอย่างเดียวแล้ว ผมพยายามสวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิช่วยอีกต่างหาก

สอบได้เนี่ย ผมว่า SP= (Knowledge + Skill + Attempt)/Luck

พี่ grid เล่น msn ไหมครับ PM อีเมล์มาหน่อยคร้าบ ขอบคุณครับ

kwan_a340@hotmail.com ครับ ใช้เมลนี้ตั้งแต่ 340 มาใหม่ๆ ตอนนี้ชอบ 777 อยากเปลี่ยนมากมาย

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เดิม 825
ของเมื่อวาน 835
ว่าจะสอบเล่นๆไปเรื่อยๆครับ  ไปสอบได้เจอสาวๆ วันก่อนเจอสาวสวย ยิ้มตลอดเลย ไม่รู้เธอมากับใคร มีใครจับจองหัวใจเธอหรือยัง
ใจอยากจะเข้าไปคุย ไปทักทาย แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ก็แค่หวังว่าจะได้เจอกันบนฟ้า เธออาจมาสอบเอาคะแนนเตรียมไว้สอบแอร์ ที่ไหนสักที่ หรือจะสอบนักบินหนอ อิอิ

สู้ๆครับ ตอนนี้ไม่ได้ฝึกวิชาการอย่างเดียวแล้ว ผมพยายามสวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิช่วยอีกต่างหาก

สอบได้เนี่ย ผมว่า SP= (Knowledge + Skill + Attempt)/Luck

พี่ grid เล่น msn ไหมครับ PM อีเมล์มาหน่อยคร้าบ ขอบคุณครับ

kwan_a340@hotmail.com ครับ ใช้เมลนี้ตั้งแต่ 340 มาใหม่ๆ ตอนนี้ชอบ 777 อยากเปลี่ยนมากมาย

แอดไปละครับ

Offline dimkotozawa

ใกล้แล้วสู้โว้ย แต่เหนื่อย+ง่วง เหลือเกิน แต่ต้องทน  O12

NaNia

• Guest
ใกล้แล้วสู้โว้ย แต่เหนื่อย+ง่วง เหลือเกิน แต่ต้องทน  O12
เหนื่อย+ง่วง+ต้องทนด้วยคนค้าบ  O23

Offline Sec

• นักรบ
  • **
เอาด้วยครับ เหนื่อ+ง่วง+ทน ด้วยคนครับ E08

เหนื่อย+ทน พอสู้ได้ครับ แต่ไอ้ความง่วงนี้เป็นศัตรูที่ร้ายกาจมาก ยากยิ่งนักที่จะเอาชนะมันได้  - สอบนักบิน 302- O16

Offline Sec

• นักรบ
  • **
แบรน + กระทิงแดงเลยครับ E18

กระทิงแดงเคยแล้วครับ มันได้แค่ช่วงแรกๆหัวใจสั่นด้วยรู้สึกไม่ค่อยดี หลังจากนั้นสักพักก็กลับสู่สมดุลเดิมครับคือง่วงไม่ไหวแล้วเลยครับ ส่วนแบรน ยังไม่เคยลองมันช่วยได้หรอครับ ผมว่ามันช่วยบำรุงสมองแต่ไม่น่าจะช่วยให้ห่ายง่วงน่ะครับ  - นักบิน 309-

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
สำหรับผม ถ้าง่วงจริงๆจะไปงีบครับ
เพราะคนเรามีช่วงเวลานอนที่หลับแล้วจะสดชื่อนขึ้น อยู่ที่ประมาณ 70 - 110 นาทีครับ ก็ประมาณชั่วโมงถึงชั่วโมงครึ่งนั่นแหละ แล้วแต่คน แล้วแต่สภาพร่างกายด้วย

เพราะผมอ่ะ ยิ่งฝืนอ่านผมว่ายิ่งเสียเวลา เพราะมันจะเบลอจนไม่เข้าหัวเลยครับ อ่านก็เหมือนไม่ได้อ่าน แค่ผ่านตาแต่จำไม่ได้ ผมเลยคิดว่าเอาเวลาไปพักสมองแล้วขึ้นมาอ่านต่อดีกว่า
กินพวกนั้นมากๆแล้วใจสั่นครับ เบลอหนักด้วย แล้วทีนี้จะหลับก็หลับไม่ได้เพราะกินเข้าไปแล้ว = =

ขุดหลักจิตวิทยามาเลยนะเนี่ย ^^''

สู้ๆคร้าบทุกโคนนนน

ประเด็นคือ พอไปงีบแล้ว มันไม่ใช่แค่ 70-110 นาที น่ะซิครับ มันยาวถึงเช้าเลยครับ  E08 O22

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ส่วนตัวผมถ้าง่วง ผมจะลุกไปขับมอเตอร์ไซค์เล่น ไม่ก็ไปเดินเล่นครับ

ให้เวลามันผ่านไปซักพัก มันจะหายง่วงเองแล้วคราวนี้อยู่ยาวได้เลยครับ

ส่วนชา กาแฟ กระทิงแดง ผมไม่ดื่มอ่ะครับ ดื่มไปไม่ช่วยเลย ไม่หลับแต่ก็ไม่เข้าหัวเหมือนกัน  O08

วิธีนี้ก็ดีครับ แต่เวลาง่วงจัดๆ มันใช้เวลานานนะครับ กว่าจะหาย  O16

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ของพี่จะกินกาแฟก่อนครับ
แต่ถ้ากินแล้วยังง่วงอีกก็นอนเลยครับ 15 นาที
ตั้งปลุกเอาไว้เลย

เฟรชเลยครับ 15 นาที เอง ดีกว่ามานั่งโยกเยกอ่านไม่รู้เรื่อง

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เค้าบอกว่าเวลาที่อ่านหนังสือของคนเราที่ดีที่สุด รับรู้ได้มากสุดคือตอน 9-10 โมงครับ นอกนั้นรับได้น้อยกว่าละ ลองดูนะครับ  E11

Offline Wolf

เค้าบอกว่าเวลาที่อ่านหนังสือของคนเราที่ดีที่สุด รับรู้ได้มากสุดคือตอน 9-10 โมงครับ นอกนั้นรับได้น้อยกว่าละ ลองดูนะครับ  E11

เวลานั้นวันธรรมดาก็คงทำงานอยู่ ส่วนวันหยุดก็คงยังไม่ตื่น O08

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
เคมีจะออกเยอะป่าวครับ คนที่เคยสอบมาเล่ากันฟังหน่อยนะครับ พอดีฟิสิกส์ไม่ค่อยหัวเลย เลยอ่านเน้นแแค่การเครื่อนที่อ่ะคับ  E22 E22 E22

Offline Wolf

ถ้าดูตามประกาศ เคมีไม่ออกแล้วมั้งครับ  O35

Offline ball1551

• ประชาชน
คุณ Grid พอจะมีที่แนะนำเรียนภาษาอังกฤษดีๆ บ้างไหมครับ เห็นคุณ Grid ได้คะแนน Toeic เยอะจัง
พอดีอยากเก่งภาษาอังกฤษบ้างอะครับ ขอบคุณครับ

ผมติวให้ไหมครับ อิอิ มันไม่ยากหกรอก ถ้าเราเข้าใจเทคนิคหน่ะครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ผมติวให้ไหมครับ อิอิ มันไม่ยากหกรอก ถ้าเราเข้าใจเทคนิคหน่ะครับ
ติวด้วยคร้าบบ จะไปสอบวันจันอยู่เนี้ยแหละ  E47

Offline ApocalypsE

• ประชาชน
ภาษาอังกฤษมี Listening ด้วยใช่ไหมครับ
ของเก่าเป็นแนวโทอิค หรือ โทเฟล มีใครทราบไหมเอ่ย..

E37

Offline ball1551

• ประชาชน
คุณ Grid ติวให้จริงหรือป่าวครับ Ok เลยละ หรือว่าเป็นแบบเชิงแนะนำก็ได้ว่าหนังสือเล่มไหนดี หรือว่าที่เรียนติวก็ได้ครับขอบคุณครับ

ติวให้ผมด้วยดิ เหลือเวลาอาทิตย์ เดียวแล้ว สู้ๆ เพื่อนๆ O19 O11 O15

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
ท่าทางฟิตกันน่าดูนะคะ ข้าพเจ้าไม่ได้อ่านอะไรเลย

ผมคงไม่สอบแอร์เอเชียแล้วครับ ตั้งใจว่าจะบวชเดือนมกราคมครับ ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้โชคดีนะครับในการสอบ TAA ผมพุ่งเป้า Thai Airways อย่างเดียวละครับตอนนี้
 E25

Offline Sec

• นักรบ
  • **
อ้าวไม่แก้เคล็ดก่อนเหรอครับ เดี๋ยวหลุดนะ  E25 เห็นว่าจะตก TAA ก่อนแล้วค่อยผ่าน TG นี่นา ไปเหอะ ไปสอบด้วยกัน

Offline WR17

• ประชาชน
สอบ 3 อย่าง 9.00 - 15.00   - สอบนักบิน 308-
อย่างละชั่วโมง แล้วพักเบรกค่อยสอบต่อรึเปล่า
หรือว่าสอบอย่างละสองชั่วโมง แล้วรันติดกันหมดเลยทั้งวัน มีใครรู้บ้างเอ่ย

น่าจะ 9.00-12.00 พักเที่ยง 1 ชม. แล้ว สอบต่อ 13.00-15.00 น่ะครับ แต่สอบวิชาไหนตอนไหนอันนี้ไม่รู้ครับ

Offline Dakka

• ประชาชน
ขอ เทคนิค หน่อยครับ พอดีกำลังจะเอาคะแนน TOEIC ไปทำเรื่องจบกับมหาลัย แต่สอบยังไงก็ไม่ถึง 700 สักที ได้อยู่มี่ 650 - 670 มา 3 ครั้ง T_T

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ขอ เทคนิค หน่อยครับ พอดีกำลังจะเอาคะแนน TOEIC ไปทำเรื่องจบกับมหาลัย แต่สอบยังไงก็ไม่ถึง 700 สักที ได้อยู่มี่ 650 - 670 มา 3 ครั้ง T_T

ติดที่ไหนครับ อ่านหรือฟังแล้วตอนสอบมี เทคนิคอะไรที่ใช้อยู่แล้วรึป่าวครับ O19