Author Topic: มีใครเคยไปติวที่ PCAT บ้างครับ  (Read 44722 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
อยากรู้นะครับว่าเปนยังไง

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
กิตเคยไปนี่นา เล่าไห้ฟังๆ

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
Nothing to say.. just try it yourself is the best answer..

มีที่สอนที่อื่นเยอะแยะครับ บางทีที่ไม่โฆษณาเลยอาจจะดีกว่านะครับ

ลองใช้ google ดูครับ

O27

• ทหารเลว
  • *
อยากถามเพื่อนๆ ในบอร์ดดูน่ะครับ เผื่อมีคนเคยไป ดีจิงสมคำโฆษณารึป่าว
และอีกอย่างเห็นสถิติ สอบเข้าได้ ไม่รุ้จิงป่าวน้อ  E38

อยากถามเพื่อนๆ ในบอร์ดดูน่ะครับ เผื่อมีคนเคยไป ดีจิงสมคำโฆษณารึป่าว
และอีกอย่างเห็นสถิติ สอบเข้าได้ ไม่รุ้จิงป่าวน้อ  E38

ผมว่า แล้วแต่คนครับ เหมือนเลือกแฟน เลือกผิดนี่เซ็งทั้งชีวิต แต่ถ้าเลือก ที่เรียนติวผิดนี่คงเซ็งประมาณ 3 ปี

Offline Athrun

ผมเคยเรียนครับ E18

จากความเห็นส่วนตัวของผม E25

โดยรวมแล้ว OK ดีครับ ทุกอย่างจัดอยู่ในเกณฑ์มาตรฐานที่คนที่จะสอบนักบินควรจะรู้ E30

บางวิชา อาิทิเช่น ความรู้เกี่ยวกับการบิน และ Aptitude Test E37

อาจารย์ที่สอน คือ พี่วุฒิ และครูปู ผมให้คะแนนเต็ม 100 เลยครับ E30

เพราะสอนสนุกมาก ไม่น่าเบื่อเลย แม้ว่าเนื้อหาบางอย่างอาจจะดูเกินความจำเป็นไปบ้างก็ตาม E06

ส่วนวิชาทางวิทยาศาสตร์พื้นฐาน ผมว่าเอกสารของที่นี่สรุปเนื้อหาสำคัญๆ ไว้อย่างครบถ้วนและกระชับดีครับ E11

เลยไม่ต้องมาเสียเวลานั่งอ่านหนังสือรวมชีววิทยาและเคมี ม.ปลาย ทั้งเล่ม E47

แต่...สำหรับบางวิชา (ขอไม่เอ่ยถึงล่ะกัน) E22

ผมว่า...ซื้อตำรามานั่งอ่านและฝึกฝนเองดีกว่าครับ จริงๆนะ E08

ส่วนเรื่องอื่นๆก็ ทำเลดี , เดินทางสะดวก , ค่าเรียนไม่แพงมาก , บรรยากาศใช้ได้ , แอร์เย็นสบาย ฯลฯ E33

ปล. แล้วที่อื่นเป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังบ้างสิครับ? E53

อ่า ผมไม่ขอพูดว่าที่ไหนแล้วใครสอนนะครับ เพราะพี่เขาก็คงมาอ่านเหมือนกัน ^^ O30

สอนดีครับ ดีมากๆครับ ได้ความรู้เยอะครับ ตอนนี้ก็เหมือนได้พัฒนาตัวผมเองในหลายๆด้านด้วยเช่นกัน คนไม่เยอะมากเหมือน PCAT
ที่เรียนด้วยกันก็คุยกันหมดครับ ก็แอบหวังว่า 6 คนรวมผมด้วยที่เรียนกันอยู่ก็จะได้เรียนด้วยกันไม่ที่หัวหินก็ที่ BAC หรือ นครพนมนะครับ O30 O05
ไว้สอบผ่าน ผมเลี้ยงแบบที่บอกแน่นอน ฮ่าๆ

• ทหารเลว
  • *
คุณ grid รบกวน pm. ที่คุณเรียนให้ทีครับ อยากได้คนเรียนไม่เยอะครับ E06

Offline kanawut

รบกวนคุณ grid หลังไมค์บอกผมด้วยได้ไหมครับ กำลังพิจารณาที่เรียนอยู่ อยากได้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ

ขอบคุณครับ

สงสัยผมต้องไปขอ commission แล้ว อิอิ ชวนเพื่อนไปเรียนได้คนนึง นี่แนะนำต่ออีก ^^ E18

แถวๆ PCAT นั่นแหละครับ  ตรงข้ามเกษตร ครับ มีห้างๆนึง ชั้น 3 ครับ ไปแล้วจะเจอเองครับ มีห้างเดียวตรงข้ามเกษตร  E25

อืม พอจะรู้แล้วครับ ทีแรกผมคิดว่าเค้าไม่สอนแล้วเพราะเว็บเค้าไม่ได้อัพเดตเลย

รีวิวสั้นๆให้อีกหน่อยได้มั้ยครับ

• ทหารเลว
  • *

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
พอรุ้แล้วครับ   O36
PM บอกมาหน่อยได้ไหมครับ  E06

Offline aerospace engineer

ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่metisแน่ๆเลย เพราะอยู่ตรงข้ามมหาลัยผม

ไม่รุ้เดาถูกป่าว  O30

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
อยากทราบครับว่า พี่ ๆ ที่สอบ SP ได้ในเวบนี้ ติวที่ไหนกันส่วนใหญ่ครับ แล้วมีกี่คนครับที่ไม่ติวแล้วสอบติดครับ  คือผมก็อยากหาที่ติวเหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ

www.pcattutor.com
www.nukbin.com
www.airandearth1.com
www.siampilot.com

มีที่ีประชาชื่นด้วยก็มีเห็น 2008 คนนึงบอกว่ามีพี่เขาเปิดบ้านสอน
แล้วก็มีอีกหลายที่ครับ ^^

Offline Robert T.

• ATT03/08
  • ประชาชน
ผมรู้จักติวเตอร์ดีดี 2คน2สไตล์ ถ้าใครสนใจบอกได้นะครับ

• ทหารเลว
  • *

Offline lordshock

• ประชาชน

มีที่ีประชาชื่นด้วยก็มีเห็น 2008 คนนึงบอกว่ามีพี่เขาเปิดบ้านสอน

ข้อมูลแน่นมากครับ E30

• ประชาชน
ผมรู้จักติวเตอร์ดีดี 2คน2สไตล์ ถ้าใครสนใจบอกได้นะครับ

ขอข้อมูลทาง pm ด้วยครับ
ขอบคุณครับ E06

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข

ข้อมูลแน่นมากครับ E30

รบกวนขอลายละเอียดได้ไหมครับ

หลังไมค์ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ
 O07

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ผมเคยเรียนครับ E18

จากความเห็นส่วนตัวของผม E25

โดยรวมแล้ว OK ดีครับ ทุกอย่างจัดอยู่ในเกณฑ์มาตรฐานที่คนที่จะสอบนักบินควรจะรู้ E30

บางวิชา อาิทิเช่น ความรู้เกี่ยวกับการบิน และ Aptitude Test E37

อาจารย์ที่สอน คือ พี่วุฒิ และครูปู ผมให้คะแนนเต็ม 100 เลยครับ E30

เพราะสอนสนุกมาก ไม่น่าเบื่อเลย แม้ว่าเนื้อหาบางอย่างอาจจะดูเกินความจำเป็นไปบ้างก็ตาม E06

ส่วนวิชาทางวิทยาศาสตร์พื้นฐาน ผมว่าเอกสารของที่นี่สรุปเนื้อหาสำคัญๆ ไว้อย่างครบถ้วนและกระชับดีครับ E11

เลยไม่ต้องมาเสียเวลานั่งอ่านหนังสือรวมชีววิทยาและเคมี ม.ปลาย ทั้งเล่ม E47

แต่...สำหรับบางวิชา (ขอไม่เอ่ยถึงล่ะกัน) E22

ผมว่า...ซื้อตำรามานั่งอ่านและฝึกฝนเองดีกว่าครับ จริงๆนะ E08

ส่วนเรื่องอื่นๆก็ ทำเลดี , เดินทางสะดวก , ค่าเรียนไม่แพงมาก , บรรยากาศใช้ได้ , แอร์เย็นสบาย ฯลฯ E33

ปล. แล้วที่อื่นเป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังบ้างสิครับ? E53
เคยเรียนเหมือนกันครับ ผมว่าโดยรวม ok นะสรุปในส่วนสำคัญในส่วนที่น่าจะออกสอบไว้มาสอน ทำให้เราสามารถอ่านได้ง่ายขึ้น
ปล. พี่เอก ที่สอนคณิตก็สอนเก่งนะผมว่า ถึงแม้จะสอนไปอย่างเร็วบ้างก็เถอะ

ผมว่า PCAT เหมาะกับคนจบสายวิทย์มากกว่าครับ พอดีผมไม่ได้จบสายวิทย์ และ ไม่ได้เรียนเมืองไทยนานแล้วๆไปเรียนมาตอนปี 2008 แต่ผมไม่ได้สอบ เพราะตอนนั้นเรียนยังไม่จบ

คือ เขาสอนเร็ว สำหรับผมนะ และผมตามไม่ทัน เลยไม่รู้เรื่องเลย เลยรู้สึกเสียดายเงินครับ สำหรับผมๆเลยลองหาที่เรียนที่อื่นสำหรับปีนี้ก้เจอที่ตรงเกษตร แต่คอร์สยังไม่อัพเดทเลย

ผมเลยลองโทรไปถามเขาๆบอกเปิด ค่าเรียนก็๋ถูกกว่า PCAT แล้วผมก็คิดว่าลองเรียนดูดีกว่า ปรากฏว่าไปเรียนแล้ว ผมเรียนเข้าใจ เพราะ 3 ครั้งแรกมีผมกับพี่อีกคน แค่นั้นเอง คือ คนน้อย แล้วช่วงอาทิตย์หลังจากนั้นมีเพิ่มอีก 4 คนครับ ก็สรุปไม่เยอะมาก เป็นกลุ่มเล้กๆ พี่ที่สอนก็สอนเข้าใจ มีแบบฝึกหัดให้ทำเยอะ ผมพัฒนาตนเองได้ดีกว่าที่เรียน PCAT จากทำไม่ค่อยได้เลย ก็ทำได้เยอะขึ้น และ เริ่มมีความหวังในรอบแรกมากขึ้นครับ อีกอย่างพี่เขาก็สอนหมดทั้ง ความรู้ทั่วไป  GMAT เลข มอปลาย ฟิสิก์ วิทย์ทั่วไป และอื่นๆ

เห็นว่า ปี 2008 พี่เขาสอบ 10 คน ผ่านไป 5 คนครับ ปีนี้ สอนกลุ่มผม 6 คน และที่อื่นอีกกี่คนอันนี้ไม่รู้ แต่ผมหวังลึกๆว่าที่เรียนด้วยกัน คงจะได้ผ่านไปด้วยกันนะครับ

สู้ๆครับ ทุกท่านนน เจอกันรอบเวชศาสตร์  O30 (รอบแรกยังไม่ได้สอบเลย ดันคิดไปถึงรอบเวชศาสตร์  O28 O28 O28 O28)

ผมขออนุญาตนะครับ ผมถามเพื่อนผม และก็บังเอิญจำชื่อเพื่อนที่เรียน PCAT รอบเดียวกันได้เยอะ เพื่อนผมก็ไม่ได้ติวที่ PCAT และเพื่อนๆที่เรียน PCAT ด้วยกัน ก็ไม่เห็นมีใครผ่านถึงรอบสุดท้ายเลยครับ ^^ แล้วผมดูสถิติแล้ว ผมว่า มั่ว เล็กๆ ด้วย เลยคิดว่า ที่ๆดีไม่จำเป็นต้องโฆษณามาก  O27

เริ่มจะลังเลแล้วว่าจะเรียนที่ไหนดี (ภาษาผมดีอยู่แล้ว วิทย์พอถูไถ แต่เลขนี่เข้าขั้นโง่)

ตอนนี้ผมก็ขุดหนังสือติวเก่าๆที่ผมเคยเรียนที่ the brainตั้งแต่ก่อนEntมาอ่าน สูตรลัดคิดเร็ว เริ่มลืมๆไปบ้าง แต่ก็ยังพอจำได้  แล้วก็ไปเอาข้อสอบเก่าของการบินไทยที่สมาคมนักบินไทยมานั่งทำเอง ก็ช่วยให้เราชินกับข้อสอบมากขึ้น สอบจริงๆจะได้ไม่ประหม่า  O19

Offline Admin

• Administrator
PCAT สอนทีเป็นล้านคน จะสอบผ่านไปหลายคนก็ไม่แปลกหรอกครับ โดยรวมผมเลยไม่ค่อยอยากจะให้เค้าโฆษณาแบบนั้นเลย มันเหมือนหลอกลวงไงไม่รู้สิ เพื่อนๆในรุ่น 26 คน มีคนเรียน PCAT ชัวร์ๆยาวๆ 1 คนเอง เยอะตรงไหนหว่า E53

แต่โดยรวม 26 คน กลับเป็นคนที่ไม่เคยเรียนที่ไหนเลยประมาณ เกือบ 20 คนนะครับ

เดี๋ยวปั๊ดเปิดสอนเองซะเรย ยิ่งอยากได้ตังค์อยู่

"อัตตาหิ อัตโนนาโถ"  ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน  O19  O18

• ประชาชน
เคยไปฟังตอนที่ PCAT เปิดติวฟรี แต่ไม่เคยเรียนครับ   E22

ได้ยินมาว่า จำนวนสถิติที่ผ่านของ PCAT เขาคิดหมดครับ ไม่ว่าคุณจะไปติวฟรีกับเขา หรือเรียนกับเขาปีไหนๆ สมมุติ

นาย ก เคยไปเรียนรอบแรก ปี 2008 แล้วตกรอบไหนสักรอบ พอปีนี้สอบผ่าน ถึงแม้ไม่ได้เรียน PCAT เขาก็จะเอาคุณไปคิดด้วย รวมถึงติวฟรี ครับ

ฉะนั้น ผมไม่แปลกใจว่าทำไม ถึงเยอะ ^^ O27