Author Topic: เอาไว้กระตุ้นต่อมครับ น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่จะสอบ SP2010 ครับ  (Read 10027 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
ขอแนะนำ blog ครับ เป็น blog ขอพี่ที่ใช้ชื่อว่า "ภูสูง" น่ะครับ มีตั้งแต่ประสบการณ์การสอบตั้งแต่ขั้นแรก-ชีวิตศิษย์การบิน-จนเป็นนักบินเต็มตัว อ่านเรื่อยๆเพลินดีครับ ได้ความรู้เยอะแยะมากมาย ผมก็ติดตามเค้ามานาน พี่เค้าอัพ blog เรื่อยๆครับ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=peerapoom&month=07-2007&date=03&group=1&gblog=1

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
แรงบันดาลใจส่วนหนึ่งก็ได้มาจาก blog พี่ภูสูงเนี่ยเหละครับ ต้องสู้ O19

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
อ่านไปก็มีความสุข+ตื่นเต้นไปครับ หวังว่าสักวันเราจะทำความฝันให้เป็นจริงได้อย่างพี่ภูสูงครับ O19 O19 O19

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
เหมือนอ่านนิยายเลย เอาใจช่วยทุกคนครับ รวมถึงผมด้วยเด้อ O07

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
สวัสดีครับ

ผมก็เคยมีโอกาสได้อ่าน blog ของพี่ภูสูงมานานพอสมควร
ซึ่งผมคิดว่าดีมากและก็เป็นประโยชน์มากครับ เพราะว่าผมได้
ความรู้และการเตรียมตัวอะไรหลายๆอย่างจาก blog ของ
พี่เขา แล้วผมคิดว่าถ้าใครได้อ่านก็คงได้ประโยชน์ไม่มาก
ก็น้อย  แล้วก็มีอีก 2 คน ที่ผมขออนุญาติเอ่ยถึงนะครับ

คนแรกก็คือสมาชิกของเว็ปนี้แหละครับ ที่เอาความรู้มากมาย
ไปลงไว้ใน blog ของเขาเอง รู้สึกว่าจะใช้นามปากกาว่า บุปผาชน
เห็นว่าปีนี้จะสอบการบินไทยด้วย แต่ต้องขออภัยที่จำ link ไม่ได้
เอาไว้ผมหาเจอ หรือเจ้าตัวมาแจก link เองก็ๆได้นะครับ

ส่วนอีกคนหนึ่ง ผมลอง search หาดู ก็เจอบทความของพี่เขา
เหมือนกัน พี่เขาชื่อพี่ตั๊ก เป็นนักบินอยู่การบินไทย บิน AB-6 อยู่
(ถ้ายังไม่เปลี่ยน type นะครับ) รู้สึกว่าชื่อของพี่เขาจะไปตรงกับ
Reg ของ AB-6 พอดี ชื่อ HS-TAK แล้วก็เหมือนเดิม จำ link
ไม่ได้แล้วครับ เอาไว้ถ้าหาเจอผมจะเอามาลงให้อ่านกันนะครับ

แต่ก็ยังมีบทความดีๆอีกหลายท่านนะครับ ที่ต้องขออภัยอีกครั้ง
ที่จำชื่อกับ link ไม่ได้  (อ่านนานแล้วครับ) ซึ่งท่านทั้งหลาย
นั้นช่วยให้ผมมีกำลังใจในการที่จะตามความฝันของผมต่อไป
และในปีนี้ผมก็จะลงสอบเป็นปีแรก แอบตื่นเต้นเหมือนกัน
ยิ่งใกล้วันยิ่งตื่นเต้น กำลังง่วนกับการเตรียมตัวอยู่เลยครับ

ยังไงผมขอฝากเนื้อฝากตัวดวยนะครับ

O08

พิมพ์มาซะยาวเลย

555
ขอบคุณครับ
 E18

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
สวัสดีครับ

ผมก็เคยมีโอกาสได้อ่าน blog ของพี่ภูสูงมานานพอสมควร
ซึ่งผมคิดว่าดีมากและก็เป็นประโยชน์มากครับ เพราะว่าผมได้
ความรู้และการเตรียมตัวอะไรหลายๆอย่างจาก blog ของ
พี่เขา แล้วผมคิดว่าถ้าใครได้อ่านก็คงได้ประโยชน์ไม่มาก
ก็น้อย  แล้วก็มีอีก 2 คน ที่ผมขออนุญาติเอ่ยถึงนะครับ

คนแรกก็คือสมาชิกของเว็ปนี้แหละครับ ที่เอาความรู้มากมาย
ไปลงไว้ใน blog ของเขาเอง รู้สึกว่าจะใช้นามปากกาว่า บุปผาชน
เห็นว่าปีนี้จะสอบการบินไทยด้วย แต่ต้องขออภัยที่จำ link ไม่ได้
เอาไว้ผมหาเจอ หรือเจ้าตัวมาแจก link เองก็ๆได้นะครับ

ส่วนอีกคนหนึ่ง ผมลอง search หาดู ก็เจอบทความของพี่เขา
เหมือนกัน พี่เขาชื่อพี่ตั๊ก เป็นนักบินอยู่การบินไทย บิน AB-6 อยู่
(ถ้ายังไม่เปลี่ยน type นะครับ) รู้สึกว่าชื่อของพี่เขาจะไปตรงกับ
Reg ของ AB-6 พอดี ชื่อ HS-TAK แล้วก็เหมือนเดิม จำ link
ไม่ได้แล้วครับ เอาไว้ถ้าหาเจอผมจะเอามาลงให้อ่านกันนะครับ

แต่ก็ยังมีบทความดีๆอีกหลายท่านนะครับ ที่ต้องขออภัยอีกครั้ง
ที่จำชื่อกับ link ไม่ได้  (อ่านนานแล้วครับ) ซึ่งท่านทั้งหลาย
นั้นช่วยให้ผมมีกำลังใจในการที่จะตามความฝันของผมต่อไป
และในปีนี้ผมก็จะลงสอบเป็นปีแรก แอบตื่นเต้นเหมือนกัน
ยิ่งใกล้วันยิ่งตื่นเต้น กำลังง่วนกับการเตรียมตัวอยู่เลยครับ

ยังไงผมขอฝากเนื้อฝากตัวดวยนะครับ

O08

พิมพ์มาซะยาวเลย

555
ขอบคุณครับ
 E18
เปนปีหน้าแล้วกระมังครับ  E08

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ขอให้เป็นปีหน้าฟ้าใหม่ด้วยเทอญ...สาธุ

O01 O01 O01
ก่อนจะเป็นปีหน้าฟ้าใหม่ ก็ขออย่าให้เลื่อนอีกเลยคร้าบ O21 O21 O21