Author Topic: The World's Longest Non-stop Flight  (Read 6421 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ

รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม บางทีข้อสอบ SP ปลายปีนี้อาจจะถามเกี่ยวกับเรื่องนี้ก็เป็นได้นะครับ O29

เช่นไกลที่สุดในโลกคือ route ไหน? หรือไกลที่สุดของ TG อยู่อันดับที่เท่าไหร่? จากไหนไปไหน? O28

ว่าแต่อันดับ 1 ที่บินเกือบ 19 ชั่วโมงเต็ม พอถึงที่หมายแล้ว นักบินยังพอมีแรงเดินลงจากเครื่องได้เองหรือครับเนี่ย O08

ปล. ด้วยความเคารพอย่างสูงนะครับ ผมสงสัยจริงๆ ว่าทำไม BKK-NYK ของเราขาดทุน O32

แต่ทำไม SIN-NYK ของเค้าถึงยังเปิดให้บริการอยู่ได้อ่ะครับ? O35

SXY SXY SXY SXY

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
อืม น่าสนใจๆ นั่งกันตูดบานเลยนะเนี่ย O34

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ต้องใช้นักบินกี่ชุดกันละครับเนี่ย??? O35

ส่วนเรื่องกำไร ผมเคยอ่านเจออยู่ครั้งนึง เห็นว่าบางรูทของ SG (จำรูทไม่ได้)ใช้เครื่อง 340-500 ที่โมเป็นบิซคลาสทั้งลำ โกยเงินเป็นกอบเป็นกำเลยคับพี่น้องค๊าบบ 

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
กลุ่มลูกค้าคนละแบบครับ SIN เค้าเน้น นักธุรกิจ จะบินไปติดต่องาน ส่วนของเราไม่มีนักธุรกิจจะบินเยอะขนาดนั้นครับ ว่ากันง่ายๆแล้วSIN เป็ร HUB ทางด้านBIZ ของ SE asian ครับ  
Mod เป็น แค่ BC กับ F บินสบายๆ ไม่ต้องโปรโมท ลูกค้าวิ่งเข้าหาเองด้วยครับสำหรับ SIN

อีกข้อสังเกต นะครับ A345 เป็น Ultra long range ที่บินได้ไกลที่สุดในโลกขณะนี้ สว่น B777-200LR ที่ว่าบินได้ไกลกว่านั้นเพิ่ม Extra Tank และมีโหลด แค่ลูกเทนนิสลูกเดียวครับ..
« Last Edit: 20 August 2010, 21:32:08 +07 by SprinterGT »