Author Topic: มีมั้ยที่จบ PPl แล้วต่อ CPL  (Read 7227 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mut46

• ประชาชน
รบกวนสอบถามครับ
กรณีที่นักบินจบหลักสูตรPPLแล้วไปต่อCPLนั้นการเรียนในหลักสูตรCPLจะเป็นการเรียนต่อยอดจากเดิม(PPL)หรือต้องเริ่มเรียนกันใหม่ครับ แล้วถ้าเคสนี้ค่าเรียน CPL จะถูกลงมั้ยหากเป็นการเรียนต่อยอดจากเดิม
ที่สอบถามเคสนี้เนื่องจากการเรียนรายวิชาและค่าใช้จ่ายในการเรียนต่างกันมาก
(แค่สอบถามเป็นความรู้นะครับไม่รู้ว่ามีคนที่เรียน PPL แล้วเกิดอยากทำอาชีพนี้จริงๆไปต่อ CPL บ้างมั้ย)
ขอบคุณมากครับ

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ปกติจะได้ CPL ต้องได้ PPL ก่อนอยู่แล้วครับ

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
เท่าที่รู้วิชาเรียนคงจะเพิ่มเนื้อหาในรายละเอียดมากยิ่งขึ้น และหัวข้ออาจเพิมขึ้นมากกว่าในระดับ PPL

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ไม่แน่ใจ แต่เท่าที่รู้มาคือ ถ้าเรียนหลักสูตรที่ไม่ได้ต่อเนื่อง การบินไทยจะไม่รับครับ  O15