Author Topic: [Pix] กองทัพอากาศอังกฤษฝึกบินต่ำ  (Read 12915 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
แฟนๆ นักนิยมการบินจากทั่วโลกมาดักรอชมการฝึกบินบนยอดเขาบริเวณ Dinas Pass หรือที่วงการบินเรียกว่า Mach Loop สถานที่ฝึกบินต่ำของ ทอ.อังกฤษ และสหรัฐฯ ใกล้เมือง Dolgellau ในอังกฤษ ภาพจากวันที่ 26 พ.ค., 21-22 มิ.ย. ที่ผ่านมา

C-130 Hercules

Harrier

Tornado

Tucana

Hawk

เมื่อท่านรับชมแล้วมีความรู้สึกอย่างไร

สามารถแสดงความคิดเห็นติชมกันได้นะครับ

เพราะหากท่านเจ้าของภาพที่อนุญาตให้ผมนำภาพดังกล่าวมาเผยแพร่นั้นได้แวะเข้ามาอ่าน

จะได้มีกำลังใจและอนุญาตให้ผมนำภาพสวยๆ เหล่านี้มาโพสต์ได้อีกน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ขอบคุณครับ............ E30

งั้นขอถามต่อเลยละกัน การฝึกบินต่ำมีจุดประสงค์เพื่ออะไรอ่ะครับ  O35

^
^
^
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด...

ที่เขาต้องฝึกบินต่ำๆและซอกแซกไปตามหุบเขานั้น

มีจุดประสงค์เพื่อต้องการหลบหลีกจากสัญญาณเรดาร์ภาคพื้นดินของข้าศึกครับ

เพราะในการเดินทางเข้าโจมตีเป้าหมายในดินแดนศัตรูนั้น

หากยิ่งบินได้ต่ำและหลบไปหลบมาหลังเทือกเขาได้มากเท่าไหร่

โอกาสโดนตรวจพบโดยเรดาร์ของฝ่ายตรงข้ามนั้นก็จะลดน้อยลงไปอย่างมากเลยครับ

SXY SXY SXY SXY

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
อ๋อ เป็นอย่างงี้นี้เอง  ขอบคุณมากครับ E25

Offline TaTeeMan

• ประชาชน

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เค้าถ่ายได้ไงเน๊อะ พื้นหลังเบลอสุดๆ แต่เครื่องชัดแจ๋ว

เค้าถ่ายได้ไงเน๊อะ พื้นหลังเบลอสุดๆ แต่เครื่องชัดแจ๋ว

มีความสุดยอดแห่งความชัดแจ๋วยิ่งกว่านี้อีกครับพี่เป๋ง E11

ภาพนี้คือคำถามประจำกระทู้นี้ครับ E47

ขอถามว่าการฝึกครั้งนี้นักบินที่นั่งข้างหลังในเครื่อง Tornado เค้าถือป้ายข้อความอะไรเอ่ย? E53

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
www.saknid.com ครับ E06 E06 นักบินต่างประเทศ เริ่มสนใจแล้วครับ อิอิ  ฮาๆ ครับ

^
^
^
ภาพนี้เค้ามีการเขียนไว้จริงๆนะครับ ไม่ใช่การตัดต่อ E06

เอาเป็นว่าหากมีท่านใดตอบได้ใกล้เคียงที่สุด E30

ผมจะนำภาพจริงแบบตอนถ่ายซูมสุดๆ มาเฉลยให้ดูครับ E25

แล้วจะประหลาดใจว่านักบินรบเค้าก็บ้ากล้องเหมือนกันนะครับเนี่ย E47

• Moderator
  • ราชาเทวะ
หูย ใครจาไปเห็นอ่า เล็กกระจิ๋วเดียว  O15

งั้นผมเฉลยเลยก็ได้ครับ E18

ถ้าผมเป็นนักบินที่หนึ่งล่ะก็ จะกดปุ่มสั่งให้เก้าอี้ดีดตัวคนข้างหลังออกไปในทันทีครับ E47

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
555+ ไอ้นักบินที่ 2 ไม่รักดี   E11 E11

• Moderator
  • ราชาเทวะ