Author Topic: Lessen Learned  (Read 5779 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
เพื่อนๆอ่านแล้วได้บทเรียนหรือมีข้อคิดเกี่ยวกะเรื่องนี้อย่างไรบ้างครับ O07 O07
ข่าวจาก เดลี่เมล์รายงานเมื่อวันที่ 10 มิย.ว่ามีหนุ่มโรมาเนียตกงานวัย 20 ปีก่อเหตุด้วยการแอบซ่อนตัวเกาะล้อเครื่องบินจัมโบ้ จากสนามบินกรุงเวียนนาไปยังสนามบินฮีตโทรว์ หวังจะไปหางานทำ
เครื่องบินใช้เวลาบิน 1 ชม.37 นาที หนุ่มรายนี้รอดชีวิตมาได้ทั้งที่อากาศบนฟ้ามีอุณภูมิ -40 องศาที่ความสูง 25000 ฟุต
เจ้าหน้าที่สนามบินในอังกฤษกล่าวว่า หนุ่มรายนี้ซ่อนตัวอยู่บริเวณช่องเล็กๆของล้อหลังเครื่องบินโบอิ้ง 747 ซึ่งเป็นเครื่องบินส่วนตัวของราชวงศ์ดูไบ โดยเสี่ยงต่อการร่วงหล่นลงมาหรือไม่ก้อขาดอากาศหายใจ แต่ก้อรอดมาได้เนื่องจากเครื่องบินต้องบินต่ำเพื่อหลบสภาพอากาศ และเมื่อเครื่องบินลงจอดเรียกว่าพระเอกตกม้าตายตอนจบ คือชายคนนี้ได้กระโดดลงมาที่รันเวย์ สงสัยขาเคล็ดเดินไม่ไหว เลยถูกจับตัวได้
ชายคนนี้ให้การว่าอยากมาหางานทำที่อังกฤษโดยแอบลอดรั้วสนามบินในตอนเย็นและวิ่งตรงไปยังเครื่องบินที่จอดอยู่ แล้วปีนเข้าไปซ่อนตัวในช่องล้อหลังของเครื่องบิน
เมื่อเจ้าหน้าที่คุมตัวไปสถานีตำรวจเมืองฮีตโทรว์ให้รับทราบข้อหาซุกว่อนในเครื่องบิน ซึ่งมีโทษปรับราว 110000 บาท แต่ชายคนนี้พกบัตรประชาชนพิสูจน์ตัวตนได้และไม่เคยมีประวัติเสียหาย เจ้าหน้าที่จึงปล่อยตัวและอนุญาตให้อยู่ในอังกฤษได้ต่อไป

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
โห้ สุดยอดมากอ่านแล้วยังทึ่ง !!! ตอนเก็บล้อกับตอนlandingเนี่ยไม่เสียวแย่เลยหลอเนี่ย แล้วยังอยู่อังกฤษต่อได้อีก

E39 E39 ให้เค้าเถอะเนอะ อุตส่าห์ยอมเสี่ยงชีวิต 555 + แต่มันก็น่่าจะโดนลงโทษหน่อยนะครับ

ผมมีเรื่องมาเล่าเหมือนกันครับพอดีอ่านหนังสือเจอครับ อันนี้ก็ทำผมทึุ่งมาก ไม่รู้ว่าพี่ๆเคยอ่านเจอรึเปล่านะครับ

โจมตีเครื่องบินด้วยลูกเตะ   (อะซุนซิออง) ปารากวัย คศ. 1959 พ.ศ 2502

เรื่องมีอยุ่ว่า ความหลงใหลในฟุตบอลเป็นเรื่องอันตรายถึงตายเลยทีเดียวสำหรับ อัลเฟร โด ลีร์ด นักบินหนุ่มที่กำลังขับเครื่องบินเครื่องยนต์เดี่ยว Neiva P-56c Paulistinha ที่กำลังบินเรี่ยๆ เหนือสนามฟุตบอลเพื่อชมฟุตบอลนักหนึ่งในลีกดิวิชั่นสอง ลูกบอลที่ถูกเตะจาก โรแบร์โต ตริโก ศุนย์หน้าของทีมเจเนอรัล จีนส์ เนื่องจากไม่พอใจคำตัดสินของผู้ตัดสินได้พุ่งไปโดนฝบพัดของเครื่องบิน ทำให้อัลเฟรโดต้องนำเครื่องลงฉุกเฉินในทุ่งข้าวโพด งานนี้นักบินรอดแต่เครื่องบินพังยับ

เหลือเชื่อไหมหละครับ ผมก็ไม่ค่อยอยากจะเชื่อเท่าไหร่ 555+ จาก หนังสือ คู่สร้างคู่สม ฉบับ ที่677 ครับ

E06 E06

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โห ไม่อยากจะเชื่อทั้ง 2 เรื่องเลยอ่ะ เป็นไปได้หรือนี่

เชื่อได้เลยว่าถ้าไม่เกิดกับใครก้อไม่รู้ E08 E08

น้องๆที่บิน airline เคยตรวจตามช่องเก็บล้อตอน walk around กันบ้างไหมเอ่ย  O07 O07