Author Topic: ปี 2553 นี้ เปิดรับสมัครนักบินแล้วคร้าบ  (Read 9644 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
Qualified Pilot

การรับสมัครนัก บินประเภท Qualified Pilot ปี พ.ศ. 2553 นี้ ให้สมัครผ่านทาง Internet / e-application เท่านั้น ระหว่างวันที่ 1-7 กรกฎาคม 2553 และจะนัดหมายเพื่อยื่นตรวจสอบ เอกสารหลักฐาน พร้อมเก็บค่าสมัครสอบจำนวน 1,000.- บาท โดยจะประกาศกำหนดวันยื่นตรวจสอบเอกสารทาง Website จึงขอให้ผู้สมัครศึกษารายละเอียดข้อกำหนดคุณสมบัติ การเตรียมเอกสารต่างๆ ที่ต้องใช้ในการสมัครให้ครบถ้วนเพื่อนำส่งเจ้าหน้าที่ตามวันนัดหมาย

Student Pilot

การรับสมัครนัก บินประเภท Student Pilot ปี พ.ศ. 2553 นี้ ให้สมัครผ่านทาง Internet / e-application เท่านั้น ระหว่างวันที่ 16-31 ตุลาคม 2553 และจะนัดหมายเพื่อยื่นตรวจสอบเอกสารหลักฐาน พร้อมเก็บค่าสมัครสอบจำนวน 1,000.- บาท โดยจะประกาศกำหนดวันยื่นตรวจสอบเอกสารทาง Website จึง ขอให้ผู้สมัครศึกษารายละเอียดข้อกำหนดคุณสมบัติ การเตรียมเอกสารต่างๆ ที่ต้องใช้ในการสมัครให้ครบถ้วนเพื่อนำส่งเจ้าหน้าที่ตามวันนัดหมาย

หมาย เหตุ :

1. บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ ในการคืนค่าสอบ หากผู้สมัครไม่สามารถเข้าสอบได้ตามวันเวลาที่กำหนด

2. บริษัทฯ ขอระงับการรับสมัครนักบินในโครงการพิเศษ นักศึกษาชั้นปี 3 ในปีนี้จนกว่าจะแจ้งให้ทราบ

คัดลอกมาจาก http://www.tgpilotrecruitment.com/index.php นะครับผม

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปีนี้พี่เป๋งต้องมาคุมสอบด้วยหรือเปล่าครับ? O30

SXY SXY SXY SXY

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
รออีก 4 เดือนครึ่งกว่าๆ 55555555555+ อ่านหนังสือรอครับ O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19

Offline ball1551

• ประชาชน
พี่ๆครับ ผมมีเรื่องปรึกษาครับคือว่าผมพึ่งเรียนจบแล้วได้งานทำ ทำงานอยู่บริษัทเอกชนแห่งหนึ่งทำงานค่อนข้างหนัก ทำงานได้ประมาณ 3 เดือน
และผมภาษาอังอ่อนมาก ผมอยากถามว่าเป็นพี่ๆๆ จะทำยังไงระหว่างออกจากงานแล้วมาเตรียมตัวภาษาอังกฤษ หรือ ไม่ออกจากงานแล้วก็เตรัยมตัวภาษาอังกฤษแต่ได้ไม่เต็มที่อย่างดีก็ได้แค่ เสาร์-อาทิตย์ เป็นพี่ๆจะทำยังไง O07

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ผมว่าน่ะ ไม่ต้องออกจากงานครับ

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
ผมก้อว่าอย่าออก... เหนื่อยหน่อยนะครับ... E37

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
อย่าไปออกเลย มันไม่หนักอย่างที่คิดหรอกครับ O18

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
ลาออกแล้วสอบไม่ได้นี่จะแย่กว่านะครับ

Offline Dan

• ATT01/08

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ไม่ออกคับ เวลาที่โปรถามว่า ถ้าเราสอบไม่ได้ จะทำอะไร เราจะได้ตอบได้เต็มๆปากคับว่า ก็ทำงานต่อไป