Author Topic: QP กับ SP เปิดแล้วนะครับ ยินดีด้วย  (Read 32923 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
ผมยังไม่จบป.ตรีเลยอ่า ว่าจะจบมา2ปีแระ เศร้าจัง รีบเปิดเจงๆ  E08

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
มีค่าสมัครสอบ 1000 บาท ด้วยแฮะ

อันนี้ไม่ค่อยเห็นด้วยตั้งแต่แรกแล้ว แต่ทำไงได้ ผู้ใหญ่เค้าเห็นชอบ
ดันเป็นช่วงที่บริษัทรัดเข็มขัดด้วย เอานะ เหมือนซื้อหวย ถูกมาก็แสนคุ้ม(เสียค่าเรียนอีก 2 ล้าน 555)

เสียค่าเรียนอีก 2 ล้านด้วยหรอครับ

แล้ว อย่างนี้ บริษัท จะเอาไปทำเรื่องกู้อะไรให้หมดเลย แล้วทำงานใช้ หรือเปล่านะคัรบ E08
แต่ผมเห็นด้วยครับ เพราะว่าที่ผ่านมามีคนไม่สมัครสอบแล้วก็ไม่ไปก็มีครับ แล้วถ้าต้องเก็บค่าเรียนจริงๆ หากผมสอบได้ผมก็ยอมที่จะจ่ายครับ เพราะเป็นการลงทุนเพื่อตัวเองและอนาคตที่มั่นคง แถมยังได้ทำงานในอาชีพที่ตนเองรักอีก เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าสุดๆ

แน่นอนครับ เคยคิดว่าถ้า TG ไม่เปิด SP หรือสอบไม่ได้ยังอยากหาเงินไปเรียน CPL เองเลย เพื่อขยายอายุการเป็นนักบิน QP ถึงอายุ 42 ปีครับ
ผมว่ามันคือการเสียเงินเรียนอะไรซักอย่างแหล่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นหมอ วิดวะ หรือ บริหาร อาจจบมาแล้วหางานยากกว่า แต่ถ้าได้งานก็น่าจะคุ้มครับ ก็น่าลุยเหมือนกัน ปีนี้เป็นของเรา  SOC2

Offline meenoi

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
มีค่าสมัครสอบ 1000 บาท ด้วยแฮะ

อันนี้ไม่ค่อยเห็นด้วยตั้งแต่แรกแล้ว แต่ทำไงได้ ผู้ใหญ่เค้าเห็นชอบ
ดันเป็นช่วงที่บริษัทรัดเข็มขัดด้วย เอานะ เหมือนซื้อหวย ถูกมาก็แสนคุ้ม(เสียค่าเรียนอีก 2 ล้าน 555)

เสียค่าเรียนอีก 2 ล้านด้วยหรอครับ

แล้ว อย่างนี้ บริษัท จะเอาไปทำเรื่องกู้อะไรให้หมดเลย แล้วทำงานใช้ หรือเปล่านะคัรบ E08
แต่ผมเห็นด้วยครับ เพราะว่าที่ผ่านมามีคนไม่สมัครสอบแล้วก็ไม่ไปก็มีครับ แล้วถ้าต้องเก็บค่าเรียนจริงๆ หากผมสอบได้ผมก็ยอมที่จะจ่ายครับ เพราะเป็นการลงทุนเพื่อตัวเองและอนาคตที่มั่นคง แถมยังได้ทำงานในอาชีพที่ตนเองรักอีก เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าสุดๆ

เอาประโยคนี้ไปตอบรอบสัมภาษณ์ทั้ง 2 เลยครับ โดนใจสุดๆ  E47

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ผมยังไม่จบป.ตรีเลยอ่า ว่าจะจบมา2ปีแระ เศร้าจัง รีบเปิดเจงๆ  E08

เปิดๆน่ะดีแล้วคับ เป็นสัญญาณที่ดี คนจะได้ระบายๆออกไปก่อน พอน้องจบ ก็จะมีคนสมัครไม่มากนัก ไม่แข่งขันสูง ไม่ดีรึ

เอ๊ะ เพิ่งอ่าน "ว่าจะจบ" นี่มันยังไงอ่ะ  E53

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ

เปิดๆน่ะดีแล้วคับ เป็นสัญญาณที่ดี คนจะได้ระบายๆออกไปก่อน พอน้องจบ ก็จะมีคนสมัครไม่มากนัก ไม่แข่งขันสูง ไม่ดีรึ

เอ๊ะ เพิ่งอ่าน "ว่าจะจบ" นี่มันยังไงอ่ะ  E53

แต่ผมกลับไม่คิดอย่างนั้นนะครับพี่  O35

ปีๆนึงสมัครสอบประมาณ 2 พันคน สอบผ่านขั้นสุดท้ายแค่ 50 คน  E30

ตกโปรฯประมาณ 400 คน  O30

ดังนั้นผมเชื่อว่าอีก 1500 คนที่ตก ปีหน้าพวกเขาเหล่านั้นก็จะกลับมาสอบใหม่นะครับ  O20

มันช่างเป็นความจริงที่แสนเศร้าเสียนี่กระไร  E08 E08 E08

การแข่งขันก็ยังสูงเหมือนเดิมครับ  O23

SXY SXY SXY SXY

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
เอ่อ..พี่น้องคับ ว่าแต่ผมก็หว้งว่าให้ กบท. รับใน Rate เดิม คือประมาณ 40 - 50 คน นะ E53