Author Topic: พี่ๆนักบินครับ ผมมีคำถามอยากถามหน่อยครับ  (Read 8906 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด...

1. เครื่องบินที่บินได้ไกลที่สุดของ TG คือ Airbus A340-500 (16,020 km.) ใช่ไหมครับ ไม่ใช่ Boeing 777-200ER (14,260 km.)

2. เครื่องบินที่มีขนาดใหญ่และบรรทุกผู้โดยสารได้มากที่สุดของ TG ยังคงเป็น Boeing 747-400 ใช่ไหมครับ ไม่ใช่ Airbus A340-600

3. Airbus A380 ลำแรกที่ TG สั่งไว้จะได้รับมอบเร็วที่สุดในปี 2011 ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ  O07

SXY SXY SXY SXY

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

ตอบเหมือนข้างบน อิอิ O28

เล่นง่ายจังครับพี่เป๋ง  O30

มั่นใจว่าถูกนะครับ  E53

ถ้าข้อสอบ TG ถามขึ้นมาล่ะก็  - นักบิน 303-

ผมจะเขียนลงไปในข้อสอบด้วยนะครับว่านักบิน TG ชื่อพี่เป๋ง confirm คำตอบนี้นะครับ  O34

ปล. ขอขอบคุณพี่ cadet38 ด้วยนะครับ  O07

Offline Oakie

• ATT01/08
  • ทหารเลว
ตามนั้นครับ ถ้าเป็นคำถามประดับความรู้ก็โอเคครับ
แต่ถ้าข้อสอบการบินไทยถาม เป็นผมตอนสอบคงตอบไม่ได้ล่ะครับ และเพื่อนๆหลายคนคงตอบไม่ได้เช่นกัน ณ ตอนนั้น อิอิ  E06

ผมวางแผนไว้ว่ากะจะโซ้ยข้อที่เป็นความรู้พื้นฐานทางการบิน + รายละเอียดที่เกี่ยวกับการบินไทย ให้เรียบทุกข้อครับ

ส่วนพวกข้อคำนวณยากๆ ก้อ....ปล่อยผ่านตลอดครับ  E08

SXY SXY SXY SXY

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ตามนั้นครับ ถ้าเป็นคำถามประดับความรู้ก็โอเคครับ
แต่ถ้าข้อสอบการบินไทยถาม เป็นผมตอนสอบคงตอบไม่ได้ล่ะครับ และเพื่อนๆหลายคนคงตอบไม่ได้เช่นกัน ณ ตอนนั้น อิอิ  E06

แต่ตอนผมสอบ ผมรู้นา อุอุ (แต่ไอ่ปีที่รับเครื่องนี่ไม่รู้แฮะ รู้แต่ว่าเรามีเครื่องอะไร บินได้ประมาณไหน)

ปล พี่ Cadet38 นั่นเก๋ากว่าพี่เยอะเลย อ้างชื่อพี่เค้าดีกว่านะ อิอิ  O28 ข้าน้อยขอคารวะ O18