Author Topic: นี่เป็นการส่งสัญญาณอะไรบางอย่างหรือเปล่าครับ?  (Read 9555 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
หลังจากเว็บ TG PilotRecuitment ไม่ได้อัพเดตอะไรมานับเกือบปีตั้งแต่ 9 ก.ค. ปีที่แล้ว  O27

ซึ่งแต่ละวันผมจะเข้าเช็คเว็บเป็นประจำวันละครั้ง ด้วยความหวังอันน้อยนิดว่าจะมีข่าวดีบ้าง  O21

ในที่สุดวันนี้ผมก็ได้พบกับความเปลี่ยนแปลงบางอย่างที่เกิดขึ้น  O07

http://tgpilotrecruitment.com/index.php?option=com_content&task=blogcategory&id=14&Itemid=31

คือในวันที่ 8 เม.ย. นี้มีการนำความรู้ต่างๆทางด้านการบิน 7 เรื่องมาใส่ไว้ในเว็บ  SOC1

เหมือนเป็นการส่งสัญญาณเป็นนัยๆให้ทราบกันว่าจงอ่านและเตรียมไว้ซะนะ เพราะจะประกาศเปิดสอบ QP (และอาจจะหมายรวมถึง SP) ในเร็ววันนี้

หรือเหตุการณ์ในครั้งนี้ก็เป็นเพียงความรู้สึกนึกคิดลมๆแล้งๆของผมเพียงฝ่ายเดียวครับ  O23

ปล. ว่าแต่ทำไมเว็บมาสเตอร์เว็บนั้นเขาไม่ดูแลจัดการเว็บบอร์ดให้เรียบร้อยหน่อยเลยหรอครับ มีแต่พวกโพสต์ป่วนๆเต็มไปหมดเลยครับ

ปล.2 ส่วนรูปอบรมพิเศษในเดือน มี.ค. ที่ผ่านมาในเว็บ TGPilotRecuitment นั้นเป็นของรุ่นพี่ๆหรือเปล่าครับ? ผมเห็นแล้วเหมือนตอนฝึก รด. เลยนะครับ

SXY SXY SXY SXY

Offline Dan

• ATT01/08
อยากส่ง webmaster ที่นี่ไปดูแล site โน้นเหมือนกันครับ
 O28

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
ภาวนาครับ ภาวนา มองโลกบวก ชีวิตบวก เลือดบวก เอ้ย!!!!!!!!! บ่แม่น สบม. สอยบักม่วงเด้อคร้าบ!!!!!!!!!!!!! 555+ E47 E47 E47 E47 E47 E47 E47 E47

Offline Viper

• ประชาชน
เป้นการส่งสัญญาณให้รู้ว่า ไอ้เรื่องที่เอามาลง 7 เรื่องหน่ะ อ่านซะน่ะ....เพราะมีออกในส่วนของ general knowledge ครับ และนั่นก็หมายความว่าปีนี้ อาจจะมีการเปิดสอบจริงๆ ครับท่าน  O19

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
อ้าว เค้าอุตส่าห์โพสต์กันมาตั้งเดือนกว่าแล้ว ว่าข่าววงในมาบอกว่าเปิดแน่ๆ  - สอบนักบิน 304-

Offline Athrun

อ้าว เค้าอุตส่าห์โพสต์กันมาตั้งเดือนกว่าแล้ว ว่าข่าววงในมาบอกว่าเปิดแน่ๆ  - สอบนักบิน 304-

ข่าววงในอันนี้ผมรับทราบแล้วเช่นกันครับ โดยส่วนตัวผมเชื่อ 100% ครับ  O28

แต่ที่ผมโพสนั้นแค่สงสัยว่าทาง TG อาจจะประกาศวันรับสมัครอย่างเป็นทางการขึ้นเวบเร็วๆนี้แล้วก็เป็นได้น่ะครับ

แค่นั้นจริงๆ...  O23

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
อยากส่ง webmaster ที่นี่ไปดูแล site โน้นเหมือนกันครับ
 O28

ก็อยากจะไปทำให้อยู่ แต่ช่วงนี้ไม่ว่างเรยจริงๆ บินเยอะมากกกกก อ่า O22
จะบอกว่าส่วนของเว็บบอร์ดน่ะใช้ engine เดียวกันเลยแหล่ะ O18