Author Topic: สายการบิน K-mile  (Read 14058 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **
มีใครพอจะทราบใั้ยว่าสายการบิน Cargo K-mile จะเปิดรับสมัครนักบินเมื่อไหร่

Offline nobi88

• ประชาชน
ตอนนี้ยังไม่มีเปิดรับนะครับ คาดว่าคงอีกนาน ได้ข่าวว่าเปิดรับเมื่อไหร่แล้วเดี๋ยวจะมาบอกนะครับ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
 O07 ว้าว พี่นน มาตอบเองเลยนะครับ

ต้องขอบคุณแทนเจ้าของกระทู้ด้วยเลยครับ รวดเร็วจังนะครับ E30

• นักรบ
  • **
ไม่ทราบว่ารอนานมั้ยครับกว่าจะได้งานที่ K-mile

• นักรบ
  • **
สายการบิน cargo k-mile มีนโยบายที่จะเปิดเมื่อไหร่ครับ O07

• นักรบ
  • **
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยเด้อ O07

• ประชาชน
ตอนนี้ยังไม่มีนโยบายเลยครับ แต่เท่าที่รู้มาคือตอนนี้จะรับแต่QPที่มีประสบการณ์มาแล้วครับ

• นักรบ
  • **
ที่ผมหมายถึงก็ qp แหละครับว่าแต่จะสมัครยังไงครับเข้าไปในเว็บแล้วไม่เวิก

• ประชาชน
ตอนนี้ยังไม่มีนโยบายรับเพิ่มครับ ส่วนQPนี่ผมขอแจกแจงอีกนิดนึงก็คือคนที่มีชั่วโมงเจ็ทมีjet type ratingมาแล้วด้วยคับ

• นักรบ
  • **
แล้วถ้ามี jet type rating มาแล้วเขารับเลยรึเปล่าครับหรือแค่สอบภาษาอังกฤษอย่างเดียว  O35

• ประชาชน
ลองส่งเข้ามาดูได้ครับ แต่ว่าตอนนี้ยังไม่มีโครงการที่จะรับเพิ่มคับ จริงๆแล้วอยากให้ส่งไปลองทุกที่นะ ไม่ลองไม่รู้ ไม่ส่งไปเลยโอกาสเป็นศูนย์ ได้ลองได้ส่งยังไงโอกาสก็มากกว่าศูนย์คับ

• นักรบ
  • **
ไม่ทราบว่าคุณ nobi88 บินสายการบิน k-mile มากี่ปีแล้วครับแล้วพอจะบอกรายได้มั้ยว่ากี่หลัก O35

• ประชาชน
รายได้ก็ระดับน้องๆพวกสายการบินแนวหน้าในไทยเลยครับ