Author Topic: ถ้าเรียนบินจบแต่อายุไม่เกินจะสอบspได้มั้ยคับ  (Read 8321 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kubkui

• ประชาชน
ถ้าเกิดไปเรียนบินโดวยใช้ทุนตัวเองจบแล้วแต่อายุยังไม่เกินเกณฑ์ที่กำหนด พี่ๆคิดว่าจะสอบ spได้มั้ยคับ ถ้าได้จะสอบควบกับ QP ได้มั้ยคับ(แอบหวงก้างมั้ยนั่น   E11) หรือว่าควรสอบแค่ QP อย่างเดียว อีกคำถามนะคับ กรณีที่สามารถสอบspได้แล้วติด จะต้องกลับไปเรียนบินอีกมั้ยคับหรือว่าบอกกับทางเค้าว่าเราเรียนจบมาแล้ว ขอบคุณคับ

Offline navara

• ประชาชน
สอบมันสอบได้ครับ  แต่ว่าหากเรียนการบินด้วยทุนตัวเองจบ แล้วทำไมต้องไปสอบ SP อีก 
สอบ QP ไปเลยดิครับ จะไปเสียเวลาไปเรียน SP อีกทำไม   O27

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ผมว่าไม่น่าจะได้ครับ ถ้าบริษัทรู้น่าจะปรับตก แล้วให้ไปสอบ QP

Offline GForce

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ผมว่าไม่น่าจะได้ครับ ถ้าบริษัทรู้น่าจะปรับตก แล้วให้ไปสอบ QP

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
จะบอกว่า มีเพื่อนรุ่นน้องที่ตอนเรียนที่บ่อฝ้ายด้วยกัน ไปสอบ sp ปรากฏว่าติด แล้วทางการบินไทยมารู้เข้า เขาไม่รับนะครับ  - สอบนักบิน 306-

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
สอบ QP อย่างเดียวดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องดูหนังสือและเตรียมตัวมากเหมือน SP  E39 E39

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
+1 ถือว่าโกหก