Author Topic: ฝึกแยกประสาทแขนขา  (Read 17293 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
 O36 ตามหัวข้อ พี่ๆมีเคล็บลับหรือวิธีฝึกอย่างไรกันบ้างครับ

หลักๆของผมก็ มือซ้ายทุบขา มือขวาถูขา  O30 แต่เอาจริงๆรู็สึกเหมือนมานั่งทำทำนองมากกว่าเลยแยกไม่ได้ซักที - นักบิน 309-

มาแชร์เคล็ดลับกันหน่อยนะครับบ - นักบิน 301- - นักบิน 303-

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ตีกลองชุดครับ ได้แยกประสาทแน่นอน อิอิ

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ตอนขับรถครับ ลองมองป้ายทะเบียนรถคันหน้าแล้วเอามาคิดเล่นๆดู แรกๆเริ่มจากบวกลบเลข2ตัวหน้ากับเลข2ตัวหลัง หรือจะลองเอามาคูณกันก็ได้ครับ E47

Offline abdul

• ประชาชน
ตอนสมัยเรียนผมฝึกบ่อยๆ ครับ

ตามองจอ  มือขวาคลิ๊กเมาท์  มือซ้ายเล่นจอยสติ้กส่วนตัว ปากร้อง อะไรบ้างในบางอารมณ์ E06

หมายถึง เล่น MS Simulator แล้วร้องเพลงตามนะ
« Last Edit: 15 February 2010, 17:42:03 +07 by abdul »

Offline panyoy

• เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • อากาเส ยนติอิทธิยา
ตอนสมัยเรียนผมฝึกบ่อยๆ ครับ

ตามองจอ  มือขวาคลิ๊กเมาท์  มือซ้ายเล่นจอยสติ้กส่วนตัว ปากร้อง อะไรบ้างในบางอารมณ์ E06

หมายถึง เล่น MS Simulater แล้วร้องเพลงตามนะ
O34
 O08

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
พี่ๆพอจะแนะนำเกมคอมพิวเตอร์ที่ใช้ฝึกแยกประสาทเจ๋งๆให้หน่อยได้ไหมครับ

ผมอยากนำมาเล่นเพลินๆหลังจากอ่านหนังสือเตรียมสอบเสร็จในแต่ละวันน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

SXY  SXY  SXY

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ตีกลองชุดครับ ได้แยกประสาทแน่นอน อิอิ

เคยไปนั่งเล่นของเพื่อนอยู่พักนึงครับ มันไม่ใช่จริงๆครับ(ไม่ใช่เพลง)  O34 +กับความเกรงใจที่ไปรบกวนบ้านเพื่อนบ่อยๆเลยเลิกไปครับ  O36

ตอนขับรถครับ ลองมองป้ายทะเบียนรถคันหน้าแล้วเอามาคิดเล่นๆดู แรกๆเริ่มจากบวกลบเลข2ตัวหน้ากับเลข2ตัวหลัง หรือจะลองเอามาคูณกันก็ได้ครับ E47

อันนี้ทำอยู่บ่อยๆครับ แต่ผิดซะเยอะ  O30 (ภูมิใจ)  O30 O30 O30

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **

มีอาจารย์สอบเลขผมก็บอกให้ลองทำแบบนี้ดูครับ

เพื่อให้คิกเลขเร็วไปในตัว

แล้วพี่ใช้ได้ผมตอบสอบมั้ยครับผม(อยากทราบอ่ะ)

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา
จริงๆแล้วทำอะไรก็ได้ครับ ให้สมองได้ใช้บ่อยๆ
เล่นเกมส์
BBGUN
เล่นกีฬา
เล่นดนตรี(ไม่จำเป็นต้องกลองก็ได้)
ได้รีแล็กซ์พร้อมๆกับฝึกไปด้วย
หมั่นพัฒนาศักยภาพตัวเอง ไม่ยากครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พี่ๆพอจะแนะนำเกมคอมพิวเตอร์ที่ใช้ฝึกแยกประสาทเจ๋งๆให้หน่อยได้ไหมครับ

ผมอยากนำมาเล่นเพลินๆหลังจากอ่านหนังสือเตรียมสอบเสร็จในแต่ละวันน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

SXY  SXY  SXY

เห็นเพื่อนๆพี่ชอบเล่น DotA กันนะ พี่ก็เคยหัดเล่นอ่ะ แต่เล่นเท่าไหร่ก็ไม่เก่งซักที เซ็ง O21 เลิกเล่นไปเลย

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
เห็นตอนเพื่อนสอบเจอ มือขวาทุบขา ซ้าย ถู ปากร้องเพลง เท้าเดินตามจังหวะที่กัปตันเคาะ ถ้าแอดวานซ์แล้วเพิ่มหมุนตัว ถ้าเทินโปรแล้วตีลังกา