Author Topic: สอบ SP การบินไทย  (Read 9284 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **
มีใครพอจะทราบรึปล่าวครับว่าการบินไทยจะเปิดสอบปีนี้รึปล่าว เพราะผมได้ยินมาว่าจะเปิดสิงหานี้
ถ้าใครรู้ข่าวช่วยบอกด้วยครับ เพราะผมจะไปเรียนการบินแล้ว

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
อยากให้เปิดสอบเหมือนกันครับ  - นักบิน 309-

รอมานานแสนนานแล้ว  - สอบนักบิน 304-

แต่ผมคิดว่าความแน่นอนก็คือความไม่แน่นอนครับ   O23

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
มีใครพอจะทราบรึปล่าวครับว่าการบินไทยจะเปิดสอบปีนี้รึปล่าว เพราะผมได้ยินมาว่าจะเปิดสิงหานี้
ถ้าใครรู้ข่าวช่วยบอกด้วยครับ เพราะผมจะไปเรียนการบินแล้ว

เคยสอบ IELTS หรือยังคับ ได้เท่าไหร่คับ
ที่ถามไม่ใช่อะไร แต่ถ้าคิดว่าจะเรียนอยู่แล้ว พี่ก็หนับหนุน แต่เผื่อว่าการบินไทยจะเปิดคับ กลางๆปี
เพราะฉะนั้น ใจเย็นๆ
ตอนนี้ก็ไปเรียนภาษาทีเมืองนอกดูก่อนก็ได้คับ เก็บประสบการณ์ การที่เรามีประสบการณ์สูงขึ้น ก็จะทำให้เราสอบโปรผ่านได้ง่ายขึ้นด้วยนะครับ

แต่ถ้าต้องการไปเมืองนอกแน่นอนแล้ว
พี่ทำงานพิเศษไปด้วย เรื่องแนะแนวเรียนต่อคับ มีแบบว่าเรียนแคนาดาครึ่งปี ทำงานได้อีกครึ่งปี ราคาประมาณ 240,000 บาท ด้วยอ่ะคับ (ไม่รวมค่ากินอยู่ราวๆ 30,000 บาท ต่อเดือน, ตั๋วเครื่องบิน) สรุปสะระตะ คอร์สนี้ไปแคนาดาปีนึง ไม่เสียสักบาท

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
พี่ทำได้ไงครับ

ขอรายละเอียดมั่งครับ เผื่อเจริญรอยจาม

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
แต่ถ้าต้องการไปเมืองนอกแน่นอนแล้ว
พี่ทำงานพิเศษไปด้วย เรื่องแนะแนวเรียนต่อคับ มีแบบว่าเรียนแคนาดาครึ่งปี ทำงานได้อีกครึ่งปี ราคาประมาณ 240,000 บาท ด้วยอ่ะคับ (ไม่รวมค่ากินอยู่ราวๆ 30,000 บาท ต่อเดือน, ตั๋วเครื่องบิน) สรุปสะระตะ คอร์สนี้ไปแคนาดาปีนึง ไม่เสียสักบาท

รู้นะ คิดอะไรอยู่.....

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

รู้นะ คิดอะไรอยู่.....

อาล่ะ อาร่ะ อยากได้คืนมะหนี้อ่ะ E53

พี่ทำได้ไงครับ

ขอรายละเอียดมั่งครับ เผื่อเจริญรอยจาม

ทำทุกอย่างในเวลาเดียวกันครับ แบ่งเวลายิบๆๆๆๆๆ เหนื่อยโคตะระ O15

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
นี่แหละครับ ผลของการฝึกที่ทำหลายอย่างในเวลาเดียวกัน
ได้ใช้ตอนนี้... E47 E47