Author Topic: ช่วยกันโพสต์ข่าวสารการบิน  (Read 9864 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เนื่องจากเว็บเรามีสมาชิกหลักเป็นนักบินคับ
แต่ก็บังเอิญอีกว่า นักบินส่วนใหญ๋ไม่ใช่คนขยันแบบสุดโต่งกันซักเท่าไหร่

ผมเลยอยากให้ทุกคนช่วยกันคนละไม้คนละมืออ่ะคับ
ถ้าใครเจอเนื้อหา หรือข่าวสารที่เกี่ยวข้องกับวงการการบิน ช่้วยนำมาโพสต์ลงไว้ด้วยนะคับ
ทุกคนช่วยกัน เราก็จะมีข่าวสารวงการการบินอ่านได้ตลอด E18
แต่ขออนุญาตนิดนึงว่า ขอให้เขียนไว้ด้วยว่าเอามาจากที่ไหนอ่ะ จะได้ไม่ผิดผี เดี๋ยวเค้าตามมาว่าเราได้

ขอบคุณคร้าบ
 O07

jason

• Guest
ผมมีคำถามครับ

เมื่ือไหร่ TG จะเปิดรับ SP อีกครับ
และเป็นไปได้ไหมที่เขาจะไม่เปิดอีกแล้ว

ขอบคุณครับ

O27

• Moderator
  • ราชาเทวะ
เค้าเปิดรับสมัครนักบินแน่คับ แต่ไม่ใช่ปีนี้
ตอนนี้สถานการณ์ของการบินไทยกำลังดีขึ้นมาก คนเต็มในหลายเส้นทาง และมีการเปิดเส้นทางที่เคยปิดไปกลับคืนมาอีกหลายจุด
ตารางบินของนักบิน และแอร์ก็แน่นขึ้นมาก

เป็นไปได้ว่าความต้องการกำลังพล (ทั้งนักบิน และแอร์ สจ๊วต) น่าจะกลับคืนมาภายในไม่ช้า

jason

• Guest
เค้าเปิดรับสมัครนักบินแน่คับ แต่ไม่ใช่ปีนี้
ตอนนี้สถานการณ์ของการบินไทยกำลังดีขึ้นมาก คนเต็มในหลายเส้นทาง และมีการเปิดเส้นทางที่เคยปิดไปกลับคืนมาอีกหลายจุด
ตารางบินของนักบิน และแอร์ก็แน่นขึ้นมาก

เป็นไปได้ว่าความต้องการกำลังพล (ทั้งนักบิน และแอร์ สจ๊วต) น่าจะกลับคืนมาภายในไม่ช้า

ถือเป็นข่าวสาร และเป็นข่าวดี สำหรับผู้ที่กำลังเตรียมตัวอ่านหนังสือสอบ SP นะครับ

O30

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
สาธุ..ขอให้เป็นข่าวดีอย่างที่ว่าเถอะครับ...นี่แหละครับเขาว่าถ้าการเมืองเข้าไปหน่วยไหนก้อทำเอาป่วนไปหมดแหละครับ

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ข่าวดี จรรย์โลงใจมากครับพี่ Durasail O28

เอาข่าวแบบนี้มาบอกกันบ่อยๆเน่อ.... O30

• Moderator
  • ราชาเทวะ
อ่า ชอบเหรอ งั้นเอาไปอีก

ช่วงนี้พวกพี่ๆนักบินที่เบสกันไปแล้ว ตารางเต็มมากๆคับ บินกันแบบว่า 2 วัน พัก 1 วัน กันเป็นแถว
เป็นแบบนี้อยู่หลายฟลีท (เครื่องบิน) เลยคับ (ยกเว้น B6)

เพราะฉะนั้น ก็ต้องการนักบินมาเพิ่มโดยด่วน

เครื่องที่มีกำหนดปลดระวาง ก็นำกลับมาเสริมก่อน(ชั่วคราว) เพราะผู้โดยสารเต็ม และรอรับเครื่องที่กำลังมาใหม่คับ
เมื่อเครื่องมาใหม่ ก็ต้อง move นักบินไปเสริมทัพ ก็ต้องการคนเพิ่มอ่ะคับ

เอ้า อัดกันเข้าไปอีก ข่าวดี ข่าวดี อิอิ E37 สู้ๆ โย่

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ค่อนข้างขัดแย้งกับข่าวของพี่ Peng อิอิ O28

แต่ก็เป็นข่าวดีครับ...

แหล่มเลย!!! O30

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
สู้ต่อไป...ไอ้มดแดงงงงงง   - สอบนักบิน 304-

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
ขอให้สถานการณ์ต่างๆคลี่คลายให้เร็วที่สุดครับ อิอิ E18

Offline TON1000KG

• ประชาชน
โอ้โห อ่านแล้วมันชื่นใจดีจริงๆ  ขอบคุณพี่ DuraSail ที่มามาบอกข่าวสารและเติมกำลังใจนะคร้าบ