Author Topic: พี่ๆมีใครดัดฟันบ้างครับ  (Read 11284 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
พี่ๆนักบิน ไม่ทราบว่ามีใครดัดฟันบ้างครับ คือว่าผมฟันห่างเลยไม่ทราบว่าจะไปดัดฟันดีมั้ย ไม่ทราบว่าเวลาตรวจร่างกายจะมีผมมั้ย รบกวนด้วยนะครับ

Offline Patat

• ทหารเลว
  • *
ผมก็กำลังจะดัดครับ ตอนนี้กำลังเริ่มขั้นตอนยกห้องเครื่องฟันผมอ่ะคับ

เพราะนักบินต้องมีสุขภาพฟันที่ดีครับ..อิอิ

หมอพึ่งนัดผ่าฟันคุด 4 ซี่ (ไม่ใช่ทีเดียว 4 ซี่นะครับ) ยังกลัวๆอยู่เลยเพราะฟันคุดของผมยังไม่ขึ้นมาเลย

โดนผ่าแนะ อะจึ๋ยๆ

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
เอแล้ว ตอนแรกฟันของพี่เป็นยังไงบ้างครับ แล้วฟันห่างนี่เวชศาสตร์เค้าจะให้ผ่านมั้ยครับ

• ทหารเลว
  • *
ของผมจะเป็นขึ้นซ้อนกันครับ

แต่ผมไม่ทราบเหมือนกันนะว่าเวชศาสตร์การบินเค้ามีกฎเกณฑ์ให้ผ่านยังไง

แต่เพื่อสุขภาพฟันของเราเอง ทำไปเหอะมันก็ได้กับเราเองนะครับ

แล้วเท่าที่เคยทราบมาก็มีคนดัดฟันไปสอบ sp น่ะครับ

O36

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
 O08 ดัดได้ครับ เพื่อนผมตอนสอบก็ดัดฟันครับ แล้วก็ผ่าน ผมก็กำลังจะไปดัดฟันครับ แบบว่าหมอเวชศาสตร์นั้นแหละเป็นคนแนะนำให้ไปดัดครับ  O18

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ดัดฟันไม่รู้อ่าฮะ

แต่ฟันคุดนี่ แม่น  O02

ฟันคุดไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดฮะ คอนเฟิม O30

ถ้าออกง่ายก็ดึงหลุดโพล้ะเลย  O34

แต่ถ้าออกยาก ก้ต้องแบ่งเป็นสองกรณี

1.กรีดเหงือกเปิดให้กว้าง ใช้ คีม ถูกต้องแล้วฮะ คีม โยก  O32 

ถ้าไม่ออกก็

2.บีบฟันให้แตกแล้วคีบออกมาฮะ  O20

O36 กลัวอ่ะดี้  O28

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ดัดฟันไม่รู้อ่าฮะ

แต่ฟันคุดนี่ แม่น  O02

ฟันคุดไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดฮะ คอนเฟิม O30

ถ้าออกง่ายก็ดึงหลุดโพล้ะเลย  O34

แต่ถ้าออกยาก ก้ต้องแบ่งเป็นสองกรณี

1.กรีดเหงือกเปิดให้กว้าง ใช้ คีม ถูกต้องแล้วฮะ คีม โยก  O32 

ถ้าไม่ออกก็

2.บีบฟันให้แตกแล้วคีบออกมาฮะ  O20

O36 กลัวอ่ะดี้  O28

- สอบนักบิน 306- ท่าทางจะเจ็บน่าดู  O14 ขอเป็นแบบแรกหละกันครับ  E18

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ไม่น่ากลัวครับ ตอนผ่าไม่เจ็บหรอก เพราะปากมันชาอยู่ หมอเค้าก็งัดเต็มที่
แต่พอยาชาหมดฤทธิ์นี่สิ  O32 - สอบนักบิน 306- O14

• ทหารเลว
  • *
โอ้พระเจ้า!

แล้วของผม 4 ซี่ คิดดูถ้ามันออกยากทั้ง 4 ซี่

ขอยาดมด่วน!

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
เอแล้ว ตอนแรกฟันของพี่เป็นยังไงบ้างครับ แล้วฟันห่างนี่เวชศาสตร์เค้าจะให้ผ่านมั้ยครับ
ส่วนใหญ่จะ ฟัน  - นักบิน 303-  ไม่ห่างมากนะคับ เพื่อนผมบางคนมีสอง สาม ครั้ง ต่ออาทิตย์เลยนะ.... O28

Offline Zeus

• ATT01/08
ส่วนใหญ่จะ ฟัน  - นักบิน 303-  ไม่ห่างมากนะคับ เพื่อนผมบางคนมีสอง สาม ครั้ง ต่ออาทิตย์เลยนะ.... O28

O33 อันนั้นเวชศาสตร์ไม่ถามมมม

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

เอิ๊กๆ O30

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
ไอ้ตอนผ่าเอาออกอ่ะไม่เท่าไหร่หรอก ลองเจอตอนมันดันขึ้นมาจนปวดดูดิ ยิ่งถ้าเป็นกลางคืนที่ไม่มีหมอฟันด้วยแล้ว อย่าพูดถึง พารายังเอาไม่อยู่