Author Topic: จัดฟันใส่เหล็ก VS เวชศาสตร์การบิน  (Read 23227 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Viper

• ประชาชน
ไม่ทราบว่า หากอยู่ในระหว่างจัดฟัน มีผลต่อ Medical test ไหมครับ
เช่นกรรมการอาจให้ตกเนื่องจาก ขัดต่อการบินหรืออื่นๆหรือไม่
และศิษย์การบิน TG มีใครที่จัดฟันและผ่านมาได้ไหมครับ
...จะสอบปีนี้อะครับ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
จำไม่ได้อ่าครับ รอท่านผู้รู้

Offline B777-200ER

• ATT01/08
  • นักรบ
ตอนสอบไม่รู้ว่ายังไงอ่า รู้แต่ว่าถ้าเป็นแล้วจัดได้สบายมาก
 O15

Offline earthwormz

• ATT02/08
จัดฟันไม่เกี่ยวนะ แต่ฟันคุดอ่ะไปผ่าไว้ได้เลย มีแนวโน้มจะทำให้ฟันผุ ฟันผุแล้วเป็นบ่ได้ครับ เนื่องจากโพรงในฟันมันจะขยายตัวตอนบิน แล้วมันจะปวดเน้ออ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ศิษย์การบินนี่ไม่แน่ใจแฮะ แต่เคยเห็นครูการบินอ่ะ จัดได้ เอิ๊กๆ

ตอนสอบไม่รู้ว่ายังไงอ่า รู้แต่ว่าถ้าเป็นแล้วจัดได้สบายมาก
 O15

เห็นด้วย ถ้าไม่รีบ ก็รอสอบเสร็จก่อนดีกว่า

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
รายงานตัวครับผม เพิ่งไปเข้าค่ายที่ ม.พัน 20 รอ. กลับมาสดๆร้อนๆ   E37  555+

เรื่องใส่เหล็กจัดฟันนี่คงไม่เป็นปัญหานะครับ SP2008 ที่สอบผ่านอย่างน้อยก็ 3คนล่ะที่กำลังจัดฟันอยู่

ปล. ถึงพวกพี่ๆ ตอนที่ไปเข้าค่ายทหาร ได้เจอ ครูนิคม ครูสรรติ ครูสวัสดิ์ ครูไสว ครูถนอม(จ่าดำ) ครูกำพลศักดิ์ มั่งรึเปล่าครับ  O07

Offline earthwormz

• ATT02/08
แล้วได้กินยาดองกับจ่าหนอมรึเปล่าล่ะครับ

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
อันนี้สงสัยต้องถามนอกรอบละมั้งครับ เหอๆ E08

Offline laserteeth7

• ประชาชน
    • ฟอกสีฟันเลเซอร์

Offline laserteeth7

• ประชาชน
    • ฟอกสีฟันเลเซอร์

Offline gaara2533

• ประชาชน
มีกิน ยาดองกันด้วย
ชิลจริงๆ O18น่าไปอยู่ด้วยจัง O02

Offline tuazatuaoo

• ประชาชน
    • จัดฟัน
ขอบคุณคับที่แนะนำ และ เอาสิ่งดีๆ มาหใ้คับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ SOC2 SOC2 SOC2 SOC2 SOC2 SOC2

Offline kairoghost

• StudentPilot
  • ประชาชน
โอ้ะ ผมยังเหลือฟันคุด อีก 2 ซี่อ่ะครับ จะเป็นไรมั้ยคับ ( ผ่าไปแล้ว 2 ซี่ )

ต้องไปผ่าให้ครบก่อนตรวจร่างกายรึป่าวครับ ? ( สมมุติถ้าโชคดีผ่านรอบแรก )

Offline Trinidad

• ประชาชน
อยากทราบเรื่องฟันคุดด้วยคนครับ  ว่าต้องไปจัดการก่อนหรือเปล่าครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ฟันคุดไม่เป็นอะไรครับ หมอเค้าแค่ทัก แต่จะไปผ่าออกไหมก็ตามใจครับ (สอบติดแล้วอยากไปผ่าก็ยังทันครับ)

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
ผมเข้าใจว่า หมอจะ comment ว่ามีฟันคุด หรือ ผุ อยู่ กี่ซี่ และ แนะนำว่าให้ไป จัดการ แต่ไม่มีผลกับการตรวจคัดเลือกใช่หรือเปล่าคับ  - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- ผมกลัวว่าจะมีผมกับการคัดเลือกอะคับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ไม่มีผลครับ คือถ้าไม่ทำ เราจะปวดฟันเวลาไปบินน่ะครับ ก็ควรจะทำให้เรียบร้อย เมื่อมีโอกาส

• นักรบ
  • **
ไม่มีผลครับ คือถ้าไม่ทำ เราจะปวดฟันเวลาไปบินน่ะครับ ก็ควรจะทำให้เรียบร้อย เมื่อมีโอกาส

ขอบคุณพี่ DuraSail มากๆคับ เพราะว่าผมต้องไปนัดหมอฟันก่อนอะคับ รอบที่แล้วก่อนจะผ่าข้างขวา หมอประจำเห็นฟิล์มX-ray แล้วเดินมาบอกแบบนิ่มๆว่า น้องบอสค๊ะ ฟันคุด หมอไม่ผ่าให้นะค๊ะ ถ้าจะผ่าออกจิงๆ เดี๋ยวหมอจะนัดคุณหมออิงให้ ตกใจมากอะคับ หมอบอกว่า มันทับเส้นประสาท ก็เลยไม่ผ่า ซะงั้น O14 O14 O14

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ท่าทางเคสยากแฮะ ดีนะของพี่ไม่ทับ ผ่าสบายเลย

• นักรบ
  • **
เคสมันยาวคับ พี่แอดมิน รากฟันทับเส้นประสาท รากยาวมาก (หมอบอกนะคับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่า รากฟันคนอื่นยาวแค่ไหนกัน) O14 O14 O14 O14

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
แล้วถ้าเคยขาหักแล้วดามเหล็กไว้ล่ะครับ จะเป็นยังไง คือเดินวิ่งได้เหมือนปกติ แค่ยังไม่ได้เอาเหล็กออกเพราะไม่มีเวลา จะมีปัญหามั้ยครับเนี่ย