Author Topic: รบกวนถามน้อง ๆ หน่อยครับว่าจริงหรือเปล่า  (Read 9194 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
ได้ข่าวมาว่ามี SP TG ที่สอบได้ปีที่แล้ว โดนดองยังไม่ได้เข้าเรียนโรงเรียนการบินใด ๆ เลยเหมือนกํนกับลูกเรือรุ่น 2008 ครึ่งหลัง จนกว่าบริษัทจะพ้นวิกฤต จริงมั้ยครับ  O35

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
คุ้นๆว่าจริงนะครับ
แต่ก็ไม่แน่ใจ ต้องรอให้น้องๆมาตอบอีกครั้งครับ

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
จริงครับ  O19

สบายออกอย่าเพิ่งรีบเข้าบริษัทตอนนี้เลย ทำงานข้างนอกไปก่อน ดูดีมีอนาคตจะตาย

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
จริงส่วนนึงครับ คือผลัดสองเหลือ23คน 14คนจะเข้าฝึกเดือนกค.ครับ ส่วนอีก9คนทางการบินไทยบอกว่าเลื่อนไปเป็นกุมภาปีหน้า โดย 9 คนประกอบด้วยเดกโครงการปี3 รวม 5คนครับ อีก 4 คนจากspปกติโดยกัปตันจับฉลากเอาผู้โชคดีออกน่ะครับ ดูสบายดีมั้ยล่ะครับ บอกตอน1เมษา ทุกคนก้อ E39กันไปตามระเบียบล่ะครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โอ้ว ใครลาออกจากงานมาก่อนมรึ๊ง ไม่รู้จะไปทำไรเลย

ไปเรียนภาษาอังกิดกันเล่นๆได้นะ วันก่อนพี่ถามเพื่อนที่ทำ Agent เรื่องเรียนภาษาที่ Australia 6 เดือน 2 แสนก่าๆ เอง
เออ แต่มีไปเรียนที่อังกฤษเลยน่ะ ช่วงนี้เงินอ่อน อันนี้ไม่ถึง 2 แสน!!! (รวมค่ากินอยู่ 1 เดือน ที่เหลือไปทำงานที่โน่น 20 hr/week)

นี่ถ้าพี่รู้ว่ามันถูกแบบนี้ ไม่นั่งว่างๆรอเข้า กบท หรอก ไปเรียน + เที่ยวที่อังกฤษดีก่า สบายใจเฉิบ

jason

• Guest
ผมว่าได้ยินแบบนี้แล้วรู้สึกเสียวสันหลังยังไงไม่รู้

O29

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าจาไปเรียนภาษาข้างนอกนะครับ พอดีมะมีตังอ่ะครับ แหะๆ อีกอย่างผมเพิ่งจบมาเลยคิดว่าจะหาประสบการณ์จากการทำงานไว้บ้างน่ะครับ เลยให้พ่อหางานให้ครับ คงทำช่วงสั้นๆ แล้วกะว่าจาไปลงคอร์สที่AUAน่ะครับ พอดีมีเพื่อนแนะนำมา คิดว่าน่าจะใช้เวลาได้เต็มที่แล้วมั้งครับ  E18