Author Topic: สมัคร SP TAA แต่ Toeic หมดอายุ(3/12/14) ทำไงดีครับ  (Read 9434 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nattapong.t

• ประชาชน
พอดีเพิ่งหยิบใบ Toeic ออกมาดู ตอนที่เค้าประกาศรับเพิ่ม แต่มันหมดยายุ 3-12-14 ซึ่งในเอกสารบอกถึง 31-12-14 ครับ รู้ว่าควรจะสอบใหม่แต่ ผมอยู่ต่างจังหวัด เดินทางไม่สะดวก ไม่รู้ว่าพอจะส่งไปก่อนได้หรือเปล่าครับ ผมลองหาเบอร์ติดต่อเจ้าหน้าดูแล้วแต่หาไม่ได้เลยครับ

ถ้าต้องสอบใหม่ ผมจะสำรองที่นั่งอย่างไรครับ คิดว่าคงต้องรอบบ่ายวันเสาร์นี้ถึงจะทันครับ E08

Offline Golfghost

• ประชาชน
จองที่นั่งสอบโทอิคที่เบอร์นี้ครับ 02-260 7061
รอบบ่ายของเสาร์ที่จะถึงนี้รุสึกจะเต็มแล้วนะครับ
ผมก็สอบเสาร์นี้เหมือนกันครับ แต่เป็นรอบเช้า

Offline zakato

• ประชาชน
คะแนนโทอิคยังไม่ต้องยื่นหนิครับ
รอบลึกๆถึงจะใช้
ตอนนี้สมัครได้เลยครับ

Offline nattapong.t

• ประชาชน
ขอบคุณครับ ค่อยสบายใจหน่อย E33

Offline Siwaj.vaan

• ประชาชน
จริงๆแล้วเพื่อความแน่นอน "ควรจะ" นะครับ

ผมได้คุยกับทาง HR ของ TAA
ผลสอบจะต้อง valid ก่อนวันที่ 19 คือวันสอบนะครับ

ถึงแม้ว่าจะหมด 3-12-14 แต่ใน Qualification เขาก็กำหนดไว้แล้วว่า 31-12-14

ยังไงก็แล้วแต่ "เสี่ยงน้อย" ก็ดีกว่า "เสี่ยงมาก" นะครับ

เพราะถ้าไม่ได้ขึ้นมาจริงๆ รอหนึ่งปีผมว่าไม่คุ้มเลยครับ

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ขอถามคุณ siwaj ครับ

1. หมายความว่า ถ้าจะไปสอบหลังวันที่ 19 กรกฎาคม นั้น ทาง TAA จะไม่รับผลใช่ไหมครับ

2. ขอคำยืนยันหน่อยครับว่า ผลโทอิคที่ valid มีอายุ 1 ปี หรือ 2 ปี ครับ

ขอบคุณมากครับ

Offline Siwaj.vaan

• ประชาชน
ขอถามคุณ siwaj ครับ

1. หมายความว่า ถ้าจะไปสอบหลังวันที่ 19 กรกฎาคม นั้น ทาง TAA จะไม่รับผลใช่ไหมครับ

2. ขอคำยืนยันหน่อยครับว่า ผลโทอิคที่ valid มีอายุ 1 ปี หรือ 2 ปี ครับ

ขอบคุณมากครับ

ที่ผมได้คุยกับทาง HR คือประมาณนั้นครับ ต้องระบุก่อนวันที่ 19-7-14 ที่ทำการสอบ
(จำไม่ได้ว่าวันสอบโทอิคหรือวันคะแนนโทอิคออก)

ถ้าให้ชัวร์ๆ แนะนำให้มีผลคะแนนที่ valid ก่อนครับ

ส่วนเรื่องอายุของผลสอบนั้น 2 ปีครับ โดยจะระบุอยู่ที่บริเวณคะแนนรวมว่า
Report is valid for two years from the test administration date.

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณ คุณ Siwaj มากครับ

ชัดเจน เคลียร์ แล้วครับ

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
สอบใหม่ดิครับ ง่ายสุด ขอให้เกิน 550 ก็สมัครได้แล้วครับ