Author Topic: TAA เป็นไปได้หรือไม่ จะมีการ เพิ่มจำนวนผู้สมัครครับผม  (Read 33559 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chawanan

• ทหารเลว
  • *
เนื่องจากผมก็เป็นอีกคน ที่สมัครไม่ทัน

แต่ก็ยังแอบหวังเล็กๆ

ท่านใดไม่ทัน บ้าง ยกมือขึ้น  O08 O33

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
สู้ๆ นะครับ ลองเช็คเว็บบ่อยๆดูนะครับ มันอาจจะมีคนที่คุณสมบัติไม่ผ่านอยู่ O11

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
พยายาม Refresh หน้าเว็บบ่อยๆนะครับ
พลาดไม่ได้แม้แต่เสี้ยววินาทีเลย ลุ้นยิ่งกว่าจับใบดำ-แดง อีกนะครับเนี่ย O08
เป็นกำลังใจให้ จขกท.ครับ  E07

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ทำไมผมพิมพ์ http://thaiairasia.co.th/pilot/sp/ ยังเข้าไปได้อยู่
แต่อาจจะไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องนะครับ ขอแอบบอกไว้ก่อน

Offline Golfghost

• ประชาชน
ทำไมผมพิมพ์ http://thaiairasia.co.th/pilot/sp/ ยังเข้าไปได้อยู่
แต่อาจจะไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องนะครับ ขอแอบบอกไว้ก่อน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  O07

• ทหารเลว
  • *
เรียนผู้สมัครทุกท่าน เนื่องจากขณะนี้มีผู้สนใจสมัครเป็นจำนวนมาก ทางบริษัทฯ ขอเรียนแจ้งให้ทราบ ผู้สมัครท่านใดที่อัพโหลดเอกสารครบทั้ง 3 ข้อ ซึ่งประกอบด้วย 1.สำเนาบัตรประชาชน 2.Transcript 3.หลักฐานการชำระค่าสมัครสอบ(ที่มีตราประทับของธนาคารกสิกรไทย) จะมีสิทธิ์ได้ที่นั่งสอบทันที หากท่านใดชำระเงินค่าสมัครสอบแล้ว แต่มิได้อัพโหลดเอกสาร จะถือว่าการสมัครยังไม่สมบูรณ์ ทางเราจะเรียงลำดับจากผู้สมัครที่อัพโหลดเอกสารครบก่อน จนถึงลำดับที่ 1200 (หากท่านใดที่อัพโหลดเอกสารทั้งหมดสมบูรณ์และชำระค่าสมัครเป็นลำดับที่ 1201ขึ้นไป ทางเราจะทำการโอนเงินคืนให้ผู้สมัคร) ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ เนื่องจากที่นั่งสอบเรามีจำนวนจำกัด

ผมอ่านแล้ว หมายถึงว่า ถ้า upload เอกสารครบก่อน ก็มีสิทธิ์ได้ที่นั่งใช่หรือไม่ครับ 
" หากท่านใดชำระเงินค่าสมัครสอบแล้ว แต่มิได้อัพโหลดเอกสาร จะถือว่าการสมัครยังไม่สมบูรณ์ ทางเราจะเรียงลำดับจากผู้สมัครที่อัพโหลดเอกสารครบก่อน "

• ประชาชน
ตอนนี้ TAA เริ่มประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าสอบ Basic Knowledge Test แล้วครับ

กด F5 รัว ๆ  O36

Offline Siwaj.vaan

• ประชาชน
ตามเขาควรจะรอ verify ตอน 9 july อีกทีรึเปล่าครับ
ไม่อย่างนั้นคนที่ qualification ไม่ถึงก็ได้สอบใช่ไหมครับ (โดยเฉพาะ toeic)

• ประชาชน
ตามเขาควรจะรอ verify ตอน 9 july อีกทีรึเปล่าครับ
ไม่อย่างนั้นคนที่ qualification ไม่ถึงก็ได้สอบใช่ไหมครับ (โดยเฉพาะ toeic)

เรื่องรอ ผมไม่แน่ใจนะครับ
แต่เรื่องคะแนน Toeic เคยเห็นในกระทู้เก่า ( จำไม่ได้แล้ว ขออภัยด้วยครับ ) บอกว่าบางคนสอบ Basic Knowledge Test  ผ่าน แล้วค่อยไปสอบ Toeic ก็มีครับ เพราะ คะแนน Toeic รู้สึกว่าจะยื่นตอน Interview ครับผม

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ตอนนี้ TAA เริ่มประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าสอบ Basic Knowledge Test แล้วครับ

มีชื่อผมแล้ว โล่งอก O05 นึกว่าจะไม่มีที่นั่งสอบซะแล้ว E47

• ประชาชน
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/webboard/index.php?topic=366.0

เจอในเว็บครับ แอดมินแจ้งว่า สอบข้อเขียนยังไม่ต้องยื่น
แอบเซ็งกับโลจิคนี้ครับ เพราะสมัครช้าเพราะรอผลโทอิคใบเดียว เพราะเพิ่งหมดอายุไป May14 ที่ผ่านมา

สงสัยปีนี้คงอดสอบ เพราะต้องรออีกร้อยกว่าคิวครับ  E21

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ

เรื่องรอ ผมไม่แน่ใจนะครับ
แต่เรื่องคะแนน Toeic เคยเห็นในกระทู้เก่า ( จำไม่ได้แล้ว ขออภัยด้วยครับ ) บอกว่าบางคนสอบ Basic Knowledge Test  ผ่าน แล้วค่อยไปสอบ Toeic ก็มีครับ เพราะ คะแนน Toeic รู้สึกว่าจะยื่นตอน Interview ครับผม

เรื่องผลคะแนนtoeicที่ใช้ยื่นรอบสัมภาษณ์กัปตัน เมื่อไม่กี่วันผมเห็นคนเข้าไปถามในเฟสของtaaอ่ะครับ เห็นadminบอกว่าจะยึดวันที่สอบbasic knowledgeวันที่19 julyเป็นหลัก ถึงแม้ว่าจะยังไม่ต้องยื่นตอนสอบรอบแรกก็ตาม เพราะถ้าสอบผ่านรอบแรกเข้าไปแล้วปรากฎว่าวันที่ทดสอบในใบคะแนนToeicเป็นหลังวันที่19julyก็ไม่ผ่านนะครับ ผมเลยแปลความหมายเอาว่า ใบผลคะแนนtoeicที่จะใช้ยื่นได้คือต้องไปสอบก่อนวันที่19 julyที่เป็นวันสอบbasic knowlegde test  ทั้งนี้ทั้งนั้นลองโทรไปสอบถามกับทางเจ้าหน้าที่อีกทีนึงดีกว่าครับ E25
« Last Edit: 05 June 2014, 20:41:19 +07 by aerospace engineer »

• ประชาชน

มีชื่อผมแล้ว โล่งอก O05 นึกว่าจะไม่มีที่นั่งสอบซะแล้ว E47

ยินดีด้วยครับผม ของผมคงนั่งลุ้นต่อพรุ่งนี้  O02

http://www.thaiairasia.co.th/pilot/webboard/index.php?topic=366.0

เจอในเว็บครับ แอดมินแจ้งว่า สอบข้อเขียนยังไม่ต้องยื่น
แอบเซ็งกับโลจิคนี้ครับ เพราะสมัครช้าเพราะรอผลโทอิคใบเดียว เพราะเพิ่งหมดอายุไป May14 ที่ผ่านมา

สงสัยปีนี้คงอดสอบ เพราะต้องรออีกร้อยกว่าคิวครับ  E21

ผมสมัคร SP TAA ไว้ก่อนเลยครับ Toeic ค่อยว่ากันทีหลัง ( ต้องสอบใหม่เหมือนกัน ใบเก่าหมดอายุ )   - นักบิน 309-

• ประชาชน

ยินดีด้วยครับผม ของผมคงนั่งลุ้นต่อพรุ่งนี้  O02

ผมสมัคร SP TAA ไว้ก่อนเลยครับ Toeic ค่อยว่ากันทีหลัง ( ต้องสอบใหม่เหมือนกัน ใบเก่าหมดอายุ )   - นักบิน 309-

จริงๆแล้วถ้า อยู่ใน 1200 แรก คงไม่น่ามีปัญหาอะไรมั้งครับ
เพราะเห็นจากหน้าเว็บน่าจะรันจากคิวสมัครนะครับ

ยังไงก็ขอให้โชคดีครับ  E18
ส่วนผมต้องรอโชคครับ E22

• ทหารเลว
  • *
เรื่อง Toeic นี้ ชัวๆ เลย คือรอบ Basic Knowledge และการสมัคร ยังไม่ต้องใช้ครับ  แต่วันที่ของการรับรอง Toeic นี้ต้องก่อน 19 July ด้วยหรือป่าว อันนี้ ขอผู้รู้มาตอบทีครับ

ขอให้ท่านที่สมัครทัน จงทำตามฝันให้เต็มที่นะครับ ผมเอาใจช่วยครับ  - นักบิน 303-

ส่วนผม ก็คงต้องลุ้น โดยไม่รู้จะถึงผมหรือปล่าว T__T

ปล. ลำดับที่โดยข้าม นั้นคือผู้ที่ส่งเอกสารไม่ทันใช่หรือไม่ครับผม

Offline MeiMei

• ประชาชน
สมัครไม่ทันเพราะมีเหตุจำเป็นค่ะ กำลังเศร้าอยู่เลย พอจะมีหวังหรือรอบต่อไปเค้าจะเปิดช่วงไหนคะ

• ทหารเลว
  • *

Offline pnpp

• ทหารเลว
  • *
ใจเย็นๆ อย่าคิดมาก
ในรายชื่อที่ประกาศไว้มีข้ามไปตั้งหลายลำดับ

รอดูท่าทีอีกหน่อย

Offline O2fiiz

• ประชาชน
ผมโชคดีมากเลย เห็นใน page facebook ว่าจะมีข่าวดี รู้เลย ก็เลยนั่งรอ อิอิ ได้ลำดับ 0193

• ประชาชน
ผมต้องรอหลุดอีกร้อยกว่าคิว
ถ้า Condition มีแค่ อัพ บัตรปชช ทรานสคริป สลิปโอน
คงต้องหวังโชคอย่างเดียวละฮะ

เตรียมตัวรอสอบปีหน้าไปพลางๆได้เลย

• ประชาชน
ตอนนี้ TAA ตรวจสอบรายชื่อ 1200 คนแรกเสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับ
จากคนที่สมัครจำนวน 1200 คน หายไป 309 คนครับ ถ้าผมนับไม่ผิดนะ  - สอบนักบิน 308-

ท่านที่รอคิวอยู่รอลุ้นต่อได้เลยครับ

ขอแสดงความยินดีกับท่านที่มีรายชื่อด้วยนะครับ  E30

ขอบคุณครับ
« Last Edit: 10 June 2014, 14:20:23 +07 by Golfghost »

• ทหารเลว
  • *
ขอบพระคุณครับที่มาแจ้งครับผม

หลังจากนี้ต้องลุ้นแล้วล่ะ ว่าจะเปิดให้สมัครใหม่ (F5 Battle) หรือไล่ลำดับที่ 1200+ ก่อนเลย

ใน เว็ปผมเห็นถึงแค่ 1119 เองนะครับ ถ้าตรวจครบหมด เราน่าต้องเห็น ถึงลำดับที่ 1190 - 1199 บ้างครับฃ

ยินดีกับผู้ที่มีรายชื่อนะครับ

• ประชาชน
อ้อ ใช่ครับ ผมพลาดเองครับ ขออภัยเป็นอย่างยิ่งครับ คิดว่าตรวจเสร็จแล้ว  E21
ยังไงท่านที่พลาดลองติดตามดูนะครับผม เอาใจช่วยอีกแรงครับ  O07

• ประชาชน
ผมทำทุกโปรเซสจบไปหมดละครับ
ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่รู้จะทำไง 55555

ผม 1356 ครับ

• ทหารเลว
  • *
สูสิกันเลยครับผม ต้องลุ้นตลอดเลย F5 ทั้งวัน

Offline PeeN

• ประชาชน

Offline atikanbenz

• ประชาชน
page facebook ของ taa นี่เพจไหนหรอคับ

TAA Pilot Recruitment รูปโปรไฟล์เป็นหมวกนักบินครับ

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
page facebook ของ taa นี่เพจไหนหรอคับ

TAA Pilot Recruitment รูปโปรไฟล์เป็นหมวกนักบินครับ
+1 555 O29

• ทหารเลว
  • *
มีใครที่ลำดับ 1200+ แล้วได้รับ Email ยืนยันที่นั่งสอบแล้วบ้างครับ