Author Topic: เพิ่งจบ cpl single engine อยากถามว่า ต้องเรียน multi-engine rating อีกกี่ชั่วโมง  (Read 4237 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Akron

• ประชาชน
พอดีเพิ่งจะเรียน cpl จบน่ะครับ แต่เป็นแค่ single enging อยากทราบว่า ถ้าอยากสมัครสายการบินต่างๆในไทย ควรจะเรียน multi engine rating อีกกี่ชั่วโมงครับ ไม่ทราบว่าเค้ามีนโยบายว่าต้องเรียน multi-engine rating อย่างน้อยกี่ชั่วโมง สอบถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ ??

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ

ปกติ หลักสูตรบ่อฝ้าย กับ BAC นี่ เป็นแบบไหนครับ Single engine CPL บวก Multi-Engine Rating กี่ชั่วโมงครับ หรือว่า เป็นแบบ Multi-Engine CPL เลยครับ ??

สอบถามผู้รู้ครับ รวมทั้งศิษท์เก่าบ่อฝ้ายกับ BAC ด้วยครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

« Last Edit: 14 April 2013, 11:09:08 +07 by Akron »