Author Topic: ข้อสอบส่วนภาษาอังกฤษปีนี้จะมีส่วน listening ป่าว  (Read 5974 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
อยากถามวงในหน่อยว่า ข้อสอบส่วนภาษาอังกฤษปีนี้จะมีส่วน listening ป่าวคับ แหะๆ  เพราะปีที่แล้วมันไม่มีเพราะมีปัญหาเชิงเทคนิคน่ะครับ แต่ปีอื่นๆมี  E53

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
จะถามเพื่อ....?

สอบโปรก็ต้องฟังเขาพูดอยู่แล้ว  คุยกับ atc ก็ต้องฟังเขาพูดภาษาอังกฤษ 
ภาษาอังกฤษไม่ใช่อะไรที่จะเตรียมตัวได้ในระยะเวลาสั้นๆ  ถ้าอยากเป็นนักบินก็ไปเตรียมตัวซะ
ข้อสอบจะออกหรือไม่ออก  คุณก็ต้องใช้อยู่ดี

O33 

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
ลองสอบ TOEIC ดูน่าจะพอช่วยได้นะครับ
การบินไทย แอร์เอเชีย ปีที่แล้วไม่มีสอบฟังครับ
ส่วนของบางกอกล่าสุดไม่มีภาษาอังกฤษเลย แต่ต้องมีคะแนนโทอิค
เตรียมตัวไปก่อนดีกว่าครับ ได้เปรียบแน่นอน

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
จะถามเพื่อ....?

สอบโปรก็ต้องฟังเขาพูดอยู่แล้ว  คุยกับ atc ก็ต้องฟังเขาพูดภาษาอังกฤษ 
ภาษาอังกฤษไม่ใช่อะไรที่จะเตรียมตัวได้ในระยะเวลาสั้นๆ  ถ้าอยากเป็นนักบินก็ไปเตรียมตัวซะ
ข้อสอบจะออกหรือไม่ออก  คุณก็ต้องใช้อยู่ดี

O33 

แหม...ใจเย็นสิครับ โดยส่วนตัวแล้วผมอยากให้มีน่ะครับ เพราะโดยพื้นฐานแล้ว ผมอ่อนแกรมม่ามาก แล้วถ้าทราบว่ามีส่วนlistening ด้วย จะเป็นการเพิ่มขวัญและกำลังใจให้ตัวเองครับ  อิอิ