Author Topic: วงใน SP เตรียมตัวกันให้ดีมาแน่ๆ  (Read 29214 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
SP แอร์เอเชีย ประกาศรับสมัคร เดือนหน้า พ.ค. นะครับ เตรียมตัวให้พร้อม ส่วนนกแอร์ด็ได้ยินว่าจะรับ SP ในปีนี้เช่นกันครับ

Offline koki

• ประชาชน
และพอทราบข่าวเรื่องอายุไหมครับ
แอร์เอเชียผมหมดสิทธ์แล้วถ้ายังไม่ขยายอายุให้เหมือนการบินไทย
และนกแอร์ผมพอจะสมัครได้ไหมครับ

• ราชาเทวะ
 - นักบิน 301-ได้ยิน ว่าขยายนะครับ

• ประชาชน
ขอบคุณท่านเสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่ครับ
 E37

Offline praemfly

• ประชาชน
ขยายไปเป็นเท่าไรเหรอครับ พอทราบมั้ย

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ของ TG ตอนผมสัมภาษณ์กัปตัน ท่านเคยพูดว่า ปีต่อๆไปจะต้องขยายเป็น 32

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
 E39
ของ TG ตอนผมสัมภาษณ์กัปตัน ท่านเคยพูดว่า ปีต่อๆไปจะต้องขยายเป็น 32

32 ก็ยังไม่ได้  - นักบิน 305- เพราะปีที่ การบินไทยเว้นไปตกตรงปีเกิดผมพอดี ผมเกิดต้นปี 2524 หนะครับ พอการบินไทยกลับมารับ SP อีกที รับผู้สมัครที่เกิดก่อน 1 ต.ค 2524 เลยอดมาตั้งแต่ปีนั้น

Airbus

• Guest
รับสมัครเร็วกว่าปีที่แล้ว อีกอะ  O11

Airbus

• Guest
 ยังไงถ้าพี่ Pilotguide มีข้อมูลเพิ่มเติม พวกกำหนดการ อายุ รบกวนมาให้ข้อมูลอีกนะครับ
ขอบคุณครับ

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
 E30 E30 E30
ช่วงนี้เป็นโอกาสที่ดีมากๆ สำหรับผู้ที่อยากเป็นนักบิน
อยากจะไปสอบกับเค้าจัง แต่ก่อนได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะมา

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
- นักบิน 301-ได้ยิน ว่าขยายนะครับ
35 ได้มั้ยครับ  O01 แล้วเกษียนเป็น 65  O05

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมจะทำความฝันให้เป็นความจริงให้ได้ 5555555  O34 O34 O34 O34

Offline wakeupz

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
นกแอร์มาช่วงไหนอ่าครับ

• ราชาเทวะ
นกยังไม่กำหนดวันแน่นอนครับ

Offline jump

• ประชาชน
พอจะทราบรายละเอียดมั้ยคะ ว่านกแอร์จะรับผฺ้หญิงด้วยรึป่าว O35

Airbus

• Guest
SP TAA น่าจะสอบเดือนไหนหรอครับ ใช่เดือน มิ.ย. หรือเปล่าครับ

E53

Offline samapi

• ประชาชน
เป็นดั่งความหวังของคนไม่มีตังก์เรียน CPL เลยทีเดียว O07

• ราชาเทวะ
เอาเป็นว่ากลางเดือน พค. ประกาศรับสมัคร และรับ big lot โอเคมั้ยครับ  E47

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *

Offline Mika

• ประชาชน
ผมว่าอีกหน่อย นักบินโดยเฉลี่ยน่าจะเริ่มอายุรับเยอะขึ้นเหมือนเมืองนอกครับ เมืองไทยตอนนี้โตจริงๆ น่ายินดีกับคนรุ่นใหม่ครับ ส่วนผมก็มีกำลังใจเรียน QP ต่อไปครับ  E30

เอาเป็นว่ากลางเดือน พค. ประกาศรับสมัคร และรับ big lot โอเคมั้ยครับ  E47

Geeeezzzzzzzzzzzzzz !!!!!!! O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34

Offline kanawut

Geeeezzzzzzzzzzzzzz !!!!!!! O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34 O34

ติวผมด้วยนะครับท่าน  O30

Airbus

• Guest
ในเว็ปไซต์ http://www.thaiairasia.co.th/pilot มีการเปลี่ยนแปลงแล้วครับ
ไม่รู้เกี่ยวกับการประกาศรับ SP หรือป่าว

• ประชาชน
ไปดู website แล้วขนลุก แอร์เอเชียกำลังมีข่าวสำหรับเรา
ทีนี้ก็ต้องดูที่อายุแล้วล่ะ ว่าจะขยายไหม

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
จัดฟิสิกส์รอเลยละกัน

E11

Offline anyway

• ประชาชน
ในเว็ปไซต์ http://www.thaiairasia.co.th/pilot มีการเปลี่ยนแปลงแล้วครับ
ไม่รู้เกี่ยวกับการประกาศรับ SP หรือป่าว

เข้าไม่ได้ครับ มีใครเข้าได้บ้างครับ

Airbus

• Guest
เป็นความหวังของคนตกโปรครับ  O07

• ราชาเทวะ
QP น่าจะประกาศงันนี้แล้วซิ่นะ

เป็นความหวังของคนตกโปรครับ  O07

จริงครับ ผมอ่านเต็มที่ ไม่อยากให้พลาดละ

• ราชาเทวะ
น่าจะใกล้มาเต็มทีละครับ เห็นปรับปรุงเวปอยู่