Author Topic: ข้อสอบชุด Aptitude TG รอบแรก  (Read 10491 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
สวัสดีครับ

ใครพอจะมีตัวอย่างข้อสอบ aptitude TG รอบแรกมั้ยครับ

ออกแนวไหน มีกี่ข้อ

้ถ้าเอาตัวอย่างข้อสอบรอบโปร 1 มาหัดทำจะพอได้มั้ยครับ หรือว่ามันแตกต่างไปเลย

ขอบคุณครับ

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
รู้แค่ว่ารอบโปรจะยากกว่าครับ

Offline Trinidad

• ประชาชน
สวัสดีครับ

ใครพอจะมีตัวอย่างข้อสอบ aptitude TG รอบแรกมั้ยครับ

ออกแนวไหน มีกี่ข้อ

้ถ้าเอาตัวอย่างข้อสอบรอบโปร 1 มาหัดทำจะพอได้มั้ยครับ หรือว่ามันแตกต่างไปเลย

ขอบคุณครับ

ถ้าทำข้อสอบโปรได้  รอบแรกสบายมากครับ

ข้อสอบใกล้เคียงกันมาก  แต่รอบโปรจะยาก และเยอะกว่าครับ

ตอนผมสอบ นึกว่ารอบโปรจะยากพอๆกันกับรอบแรก เลยชิวครับ  ตกเลย

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ลองไปหาหนังสือ 2 เล่มนี้มาอ่านนะครับ คล้ายๆ
1. Apt test workbook
2. Ultimate apt test

เขียนโดย Jim Baret มีเล่มเเปลไทยที่ศูนย์หนังสือจุฬาครับ 2 เล่มนี้จะคล้ายรอบเเรกหน่อย ไม่ยากขนาดของโปร

ส่วน STM = ที่เป็นตาราง ฝึกของโปรไปเลยครับ  

• นักรบ

Offline Toon44

• ประชาชน
STM นี่คืออะไรครับ?

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ