Author Topic: มีของใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ  (Read 7691 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
พอปริ้นออกมา ด้านบนจะมีคำว่า PilotPrintPreview.jsp
ด้านล่าง http://www1.thaiairways.com/JobApplicationWeb/pages/Pilotprintpreview.jsp

แบบนี้เรียกว่าถูกแบบฟอร์มหรือเปล่าครับผม

TG มาตรฐานเค้าเป๊ะ ผมเลยเป็นกังวลไปซะทุกเรื่อง - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

• นักรบ
  • **
ดันๆ ผู้ตอบทีครับ

ประมารนี้อ่าครับ (อันนี้ยังไม่ได้จัดขอบครับ )แต่ด้านบน ด้านล่าง มันจะมี 2 ลิ้งค์นี้ ถูกฟอร์มไหมครับ - สอบนักบิน 306-

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
เข้าไปที่ตั้งค่าปรินท์ จำมีให้เลือกเอา หัวกระดาษและท้ายกระดาษออกครับ และตั้งกระดาษเป็น100% เวลาปรินท์ออกมาจะได้หน้าที่สำหรับชำระเงินที่กรุงไทยมาเต็มหน้า และข้อมูลผู้สมัครจจะเริ่มที่หน้า2ครับ

• นักรบ
  • **
ผมทำได้แล้วครับ เพียงแต่ว่าที่ผมสงสัยคือ ไอ้ตัวลิ้งที่อยู่ด้านบนและล่างทุกคนต้องมีอยู่แล้วหรือเปล่าครับ หรือมันเป็นแค่ส่วนเกิน E53

Offline Undestinate

• ประชาชน

Offline zianaum

• นักรบ
  • **
ปรับไงอะครับ ไม่ให้เป็นแบบด้านบน ผมปริ้นออกมายังไงก็เป็นครับ

Offline Undestinate

• ประชาชน
ตัวส่วนหัวกระดาษ และท้ายกระดาษ ในความเห็นของผม ผู้ผลิตบราวเซอร์เค้าออกแบบมาให้เป็นตัวอ้างอิงในการพิมพ์เอกสารจากเว็ปไซต์ครับ ซึ่งทุกเครื่องจะเซ็ตให้เป็นค่า Default

ซึ่งในส่วนนี้การบินไทยคงไม่ต้องการ และการที่จะเอามันออกไปก็คือไปที่ Page Setup ติ๊ก ส่วนหัวกระดาษและท้ายกระดาษ ออก (Print header and footer) แค่นี้มันก็จะหายไปแล้วครับ