Author Topic: คะแนน TOEIC ยื่นขั้นตอนไหนครับ  (Read 7975 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Toon44

• ประชาชน
อยากรู้ว่าต้องยื่นตอนกรอกใบสมัคร (กรอกใน Internet) หรือว่า ยื่นตอนวันรายงานตัวครับ (22-26 Apr) ว่าจะไปสอบหลังสงกรานต์แต่ถ้าต้องกรอกใน Internet เลยคงต้องยื่นก่อนครับ
แล้วคะแนน TOEIC มีผลมากน้อยแค่ไหนครับ

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
 (Optional) Certified Score Report of TOEIC or TOEFL or IELTS. Validity must be within the e-application period. ตามนี้ครับ

Offline victorromeo

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
หมายความว่า TOEIC ต้องมีคะแนนเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ช่วง e-app หรอครับ?

Offline JOBIE

• ประชาชน
หมายความว่า TOEIC ต้องมีคะแนนเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ช่วง e-app หรอครับ?

ช่วงที่สมัคร E-application คะแนนโทอิคต้องยังใช้ได้ (ยังไม่หมดอายุ)

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ภาษากลางในการสื่อสารทางการบินคือภาษาอังกฤษ เพราะฉะนั้นบอกได้เลยครับ ว่ามีผลมาก

Offline Neutrophil

• ประชาชน
มีใครไม่ยื่นคะแนนแล้วผ่านไปรอบลึกๆไหมครับ ตอนนี้กำลังอ่านสอบ toeic อยู่ กะว่าถ้าคะแนนไม่ดี ก็จะไม่ยื่นครับ
 O19

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ตอน E-App ต้องกรอกคะเเนนที่ยังไม่หมดอายุไปครับ ถ้าสอบรอบเเรกผ่าน เค้าะเรียกมายื่นเอกสาร ก็จะต้องโชว์ใบรับรองคะเเนนทั้งตัวจริง เเละสำเนาให้เขาดูครับ เเต่เคยได้ยินมาว่ามีบางคนไม่ได้กรอกตอน e-app เเล้วค่อยเอามาเสียบทีหลังตอนยื่นเอกสารหลังประกาศผลรอบเเรกก็ได้อยู่ครับ (อันนี้ไม่ confirm ได้ยินมาเฉยๆ)

ส่วนเรื่องยื่นหรือไ่ม่ยื่น ขอบอกอย่างนี้ครับ ถ้าคะเเนนดี ยื่นไปโลด (ความคิดผมคิดว่า 700 up) เพราะจะช่วยให้รอบสัมภาษณ์ไม่โดนเรื่องภาษาเยอะ

เเต่ถ้าคะเเนนไม่ดีมันอาจเเสดงให้เห้นจุดอ่อนของเราครับ มีเพื่อนโดนกัปตัน comment ว่า "สอบ toeic ได้ 650 หรอ อืม.......สอบได้เท่าลูกสาวผมเลย ลูกสาวผมอยู่ ม.6"  E08 E08

Offline Neutrophil

• ประชาชน
ตอน E-App ต้องกรอกคะเเนนที่ยังไม่หมดอายุไปครับ ถ้าสอบรอบเเรกผ่าน เค้าะเรียกมายื่นเอกสาร ก็จะต้องโชว์ใบรับรองคะเเนนทั้งตัวจริง เเละสำเนาให้เขาดูครับ เเต่เคยได้ยินมาว่ามีบางคนไม่ได้กรอกตอน e-app เเล้วค่อยเอามาเสียบทีหลังตอนยื่นเอกสารหลังประกาศผลรอบเเรกก็ได้อยู่ครับ (อันนี้ไม่ confirm ได้ยินมาเฉยๆ)

ส่วนเรื่องยื่นหรือไ่ม่ยื่น ขอบอกอย่างนี้ครับ ถ้าคะเเนนดี ยื่นไปโลด (ความคิดผมคิดว่า 700 up) เพราะจะช่วยให้รอบสัมภาษณ์ไม่โดนเรื่องภาษาเยอะ

เเต่ถ้าคะเเนนไม่ดีมันอาจเเสดงให้เห้นจุดอ่อนของเราครับ มีเพื่อนโดนกัปตัน comment ว่า "สอบ toeic ได้ 650 หรอ อืม.......สอบได้เท่าลูกสาวผมเลย ลูกสาวผมอยู่ ม.6"  E08 E08
ขอบคุณมากครับ  E30 E30