Author Topic: ใกล้สอบแล้ว มีความรู้พวกข่าวสารบ้างเมืองอะไรที่คิดว่าน่าจะออกข้อสอบบ้างครับ  (Read 5962 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pike596

• ประชาชน
อยากให้พี่เพื่อนๆช่วยรวมหน่อยว่า มีข่าวสารสาระอะไรที่น่าจะออกข้อสอบปีนี้บ้างครับ ขอบคุณครับ  O08

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
เกี่ยวกับที่จีนมันเปลี่ยนผู้นำประเทศ  สมานฉันภาคใต้   นโยบายต่างๆของการบินไทยกับประวัติกับสัญลักษณ์การบินไทยver ต่างๆ     จำแผนที่โลกประเทศไหน+ประเทศไทยอยู่ไหนมาด้วยก็ดี แล้วก็พวกบอลโลก นางงามจักรวาล หนังยอดเยี่ยม  สถานที่สำคัญๆๆ ทางธรรมชาติและประวัติศาสตร์ของโลกกับไทย  แม่น้ำ เทือกเขาสำคัญๆของไทย+โลก ผู้นำประเทศต่างๆ มันเอามาออกได้หมดอ่ะครับ อันน้ guideline คร่าวๆ นะครับ เอาเป้นว่าหาที่ผมบอกไปให้หมด อ่านข่าวบ้านเหมืองเยอะๆช่วงนี้ รับรองทำได้ครับ     O29

Offline Neutrophil

• ประชาชน
อ่านข่าวเรื่อยๆ ครับ อย่าเพิ่งโพส ข้อสอบอาจจะยังไม่ออก กลัวคนออกข้อสอบไหวตัวทัน  O30