Author Topic: โปรแกรม flight sim หาซื้อได้ที่ไหนครับ  (Read 5072 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline daydreamer

• ประชาชน
อยากทราบว่าโปรแกรม Flight simulator หาซื้อได้ที่ไหนครับ  แล้ว version ล่าสุดคือ version ไหน
อยากเอามาลองเล่นดูครับ

ขอบคุณครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ถ้าคิดว่าเล่น Flight Sim เพื่อที่จะได้รู้อะไรเพิ่มขึ้นก่อนสอบนักบิน จะบอกว่า "ผิด" ครับ
คนเคยเล่น กับคนไม่เคยเล่นจะมีลักษณะที่แตกต่างกัน โปรเค้าดูออกครับ
เอาเวลาไปเล่น Dot A อาจจะได้การสังเกต การปรับตัว มากกว่านะครับ

พวกที่สอบติดรุ่นพี่ก็มีน้อยคนมากครับที่เคยเล่น Flight Sim แบบจริงจัง และหลังจากเห่อได้ไม่นานก็เลิกหมดแล้วครับ

แต่ถ้าอยากเล่นเอามันส์ ก็อีกเรื่องครับ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
เล่น dota แล้วคูณเลขสองหลัก ท่องสูตรคูณย้อนหลัง สะกดชื่อตัวเองย้อนหลัง ไปด้วย ช่วยได้ดีกว่าครับ