Author Topic: TG ประกาศรับ SP 2013 อย่างเป็นทางการแล้วครับ  (Read 13419 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ploy88

• ประชาชน
ถ้าตกโปรปี 2011 จะสมัครเฉพาะ Thai smile ได้ไหมครับ O18

Offline ukgrit

• ประชาชน
ถ้าตกโปรปี 2011 จะสมัครเฉพาะ Thai smile ได้ไหมครับ O18
ถ้าตกโปร2012 ด้วยล่ะครับ
พี่ๆท่านได้พอให้ข้อมูลได้ไหมครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ถ้าตกโปร2012 ด้วยล่ะครับ
พี่ๆท่านได้พอให้ข้อมูลได้ไหมครับ

อยากทราบด้วยคนครับ #ชมรมคนตกรอบโปร

O07

Airbus

• Guest
เข้าไปถามใน Facebook TG ดีกว่าครับ เผื่อ HR เค้าจะได้มาตอบ

Offline Cann

• ประชาชน

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
เอ๊ะ+++ เวลาสมัครจะต้องเลือกด้วยเหรอครับว่า จะเอา THai smile หรือ TG

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
เอ๊ะ+++ เวลาสมัครจะต้องเลือกด้วยเหรอครับว่า จะเอา THai smile หรือ TG

ไม่น่าต้องเลือกครับ ในปีก่อนๆสอบรวมไปเลย โปรจะเป็นคนจัดให้ว่าคุณเหมาะกับ TG หรือ TS ครับ

ไม่ได้จะตัดกำลังใจนะครับ เเต่คนที่ตกโปรปีก่อนๆ ไม่น่าจะมีสิทธ์สอบ TS ครับ เพราะเขาจะเป็นโปรชุดเดียวกัน ดังนั้นไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นพยายามไปถึงรอบ individual ให้ได้ครับ ถึงถ้าหลุด TG ไป อาจ qualify Thai Smile ได้

อันนี้ความเห็นส่วนตัว ถ้าจะให้ชัวร์ต้องโทรถามคร้าบบบบ

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้คนมีฝัน E37 E37

• ประชาชน
จริงๆพอจะทราบคร่าวๆแล้วครับว่าไม่น่าจะได้เพียงแต่แค่สงสัยว่าทำไม sp ที่ตกโปรปี 2011 แล้วไปเรียน cpl กลับมาแล้วสอบ TS ได้เลยก็เลยอยากรู้นะครับ

ปล ตอนปี 2011 ยังไม่มีการรับ sp TS ครับ

Offline cantonatt

• ประชาชน
จริงๆพอจะทราบคร่าวๆแล้วครับว่าไม่น่าจะได้เพียงแต่แค่สงสัยว่าทำไม sp ที่ตกโปรปี 2011 แล้วไปเรียน cpl กลับมาแล้วสอบ TS ได้เลยก็เลยอยากรู้นะครับ

ปล ตอนปี 2011 ยังไม่มีการรับ sp TS ครับ

ไทยยิ้มไม่เปิด sp ใช้เหมือนแบ่งจาก กบท มา
แต่QP มีเปิดทั้งสองไทยยิ้มและกบท เลยแบ่งได้ครับ

• ประชาชน

ไทยยิ้มไม่เปิด sp ใช้เหมือนแบ่งจาก กบท มา
แต่QP มีเปิดทั้งสองไทยยิ้มและกบท เลยแบ่งได้ครับ

เอ๊ะงั้นทำไม QP ไม่ใช้การแบ่งมาเหมือนกันละครับ สอบก็พร้อมกันหมดแถมยังมีโอกาศเลือกคนเพิ่มจากพวกที่สอบการบินไทยได้ด้วย O35

เพราะคนที่ไม่ผ่าน TG อาจจะผ่าน TS บางส่วน ซึ่งทั่วๆไปถ้า QP ปกติไม่ติดแบนคงเลือกแต่ TG เป็นแน่แท้  O26

Offline hrung1520

• ประชาชน

ตกโปรเหมือนกัน ไม่รู้เข้าข้างตัวเองไปหรือเปล่านะครับ
CANDIDATES WHO FAIL TO PASS THE TESTS MAY RE-APPLY AFTER A LAPSE OF THREE YEARS
เค้าใช้คำว่า may อะครับ
ถ้าถามแล้วได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครับ

เอ๊ะงั้นทำไม QP ไม่ใช้การแบ่งมาเหมือนกันละครับ สอบก็พร้อมกันหมดแถมยังมีโอกาศเลือกคนเพิ่มจากพวกที่สอบการบินไทยได้ด้วย O35

เพราะคนที่ไม่ผ่าน TG อาจจะผ่าน TS บางส่วน ซึ่งทั่วๆไปถ้า QP ปกติไม่ติดแบนคงเลือกแต่ TG เป็นแน่แท้  O26

Offline hrung1520

• ประชาชน

โทดทีครับโพสต์ผิดที่
ตกโปรเหมือนกัน ไม่รู้เข้าข้างตัวเองไปหรือเปล่านะครับ
CANDIDATES WHO FAIL TO PASS THE TESTS MAY RE-APPLY AFTER A LAPSE OF THREE YEARS
เค้าใช้คำว่า may อะครับ
ถ้าถามแล้วได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครับ

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
May ในประโยคนี้แปลว่า พ้น 3 ปีไปแล้วคุณจะมาสมัครหรือไม่สมัครก็ได้ครับ

(May ขยายคำว่า re-apply ครับ ไม่ได้ขยาย three years)