Author Topic: TAS เริ่มรับสมัคร Helicopter Student Pilot / Commercial Helicopter Pilot แล้วคับ  (Read 91689 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ในประกาศที่แนบมาในเมล์เขียนว่าสอบ WOMBAT ที่ CHC office

เท่าที่ผมเข้าใจคือ CHC มันเปนบริษัทที่แคนาดา

คือต้องบินไปสอบที่แคนาดา?

หรือว่าสอบ WOMBAT CHC ที่สำนักงานในประเทศไทย?

Offline ploy88

• ประชาชน

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
คุณ sgt.porter ได้รับ pm ผมป่าวครับ  O08

ตอบกลับไปทางpm แล้วครับผม

• ทหารเลว
  • *
ความเห็นส่วนตัวนะ
CHC มีออฟฟิสของเแเชียแปซิฟิคอยู่ที่ตึกซันทาวเวอร์ ชั้นเดียวกับที่ตั้งของ TAS เดิมครับ และหลังจากผ่านรอบแรกแล้วคนยังเยอะอยู่ เค้าคงไม่ส่งไปสอบแคนาดา แน่นอนครับ จากตารางที่เห็นการสอบทุกขั้นตอนน่าจะทำที่ไทยทะ้งหมดครับ คหสต.

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ถ้าสอบที่ไทยหมดก็เยี่ยมเลยครับ  O19

Offline ploy88

• ประชาชน
ตอนแรกไม่ได้รับเมล์เหมือนกันครับ ไม่มีในรายช่ือด้วย ได้รับคำแนะนำมาเลยลองโทรไปถามดู สรุปว่าเมล์เค้าไม่ได้รับ เลยFWD เมล์ท่ีส่งไปให้เค้าเข้าอีกเมล์ เลยได้รับเมล์ยืนยัน+เพ่ิมรายช่ือแล้วครับ ^^ ใครไม่ได้รับเมล์ลองโทรไปยืนยันอีกทีดูครับ

p.s ขอบคุณ คุณ sgt.porter กับคุณ ImpromptuWitz สำหรับความช่วยเหลือครับ

Offline suez

• ทหารเลว
  • *
ความเห็นส่วนตัวนะ
CHC มีออฟฟิสของเแเชียแปซิฟิคอยู่ที่ตึกซันทาวเวอร์ ชั้นเดียวกับที่ตั้งของ TAS เดิมครับ และหลังจากผ่านรอบแรกแล้วคนยังเยอะอยู่ เค้าคงไม่ส่งไปสอบแคนาดา แน่นอนครับ จากตารางที่เห็นการสอบทุกขั้นตอนน่าจะทำที่ไทยทะ้งหมดครับ คหสต.

O10  O19  - นักบิน 301-

Offline Dives

• ประชาชน
ได้รับเมลแล้วค่ะ รบกวนถามข้อสอบแนวไหนยังไงบ้างคะ  E08

• ทหารเลว
  • *
ย้อนกลับไปอ่านได้ใน reply ก่อนหน้านี้ครับ ตั้งแต่หน้าแรก ก็พอจะเป็นไอเดียครับ

Offline Dives

• ประชาชน
ย้อนกลับไปอ่านได้ใน reply ก่อนหน้านี้ครับ ตั้งแต่หน้าแรก ก็พอจะเป็นไอเดียครับ

I havnt notice .,
Thank u ka

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ตอนแรกไม่ได้รับเมล์เหมือนกันครับ ไม่มีในรายช่ือด้วย ได้รับคำแนะนำมาเลยลองโทรไปถามดู สรุปว่าเมล์เค้าไม่ได้รับ เลยFWD เมล์ท่ีส่งไปให้เค้าเข้าอีกเมล์ เลยได้รับเมล์ยืนยัน+เพ่ิมรายช่ือแล้วครับ ^^ ใครไม่ได้รับเมล์ลองโทรไปยืนยันอีกทีดูครับ

p.s ขอบคุณ คุณ sgt.porter กับคุณ ImpromptuWitz สำหรับความช่วยเหลือครับ

เคสเดียวกันเลยครับ ขอบคุณคุณ sgt.porter ด้วยนะครับ : )

Offline MiiX3R

• ประชาชน
ได้รับเมล์แล้ว ยินดีที่ได้รู้จัก Candidate ทั้ง 117 ท่านนะคร๊าบบบบ  O18

Daulphin

• Guest
มีใครพอจะทราบบ้างมั้ยครับว่า English knowledge กับ Test of subject areas essential in pilot work เนี่ย เนื้อหามีอะไรบ้าง เป็นแนวไหนอ่ะครับ

• ประชาชน
 E33
มีใครพอจะทราบบ้างมั้ยครับว่า English knowledge กับ Test of subject areas essential in pilot work เนี่ย เนื้อหามีอะไรบ้าง เป็นแนวไหนอ่ะครับ
ถ้าใครเคยสอบของ TG น่าจะคล้ายๆกันนะครับ ความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับการบิน

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ

• ทหารเลว
  • *

Offline praemfly

• ประชาชน
มีใครยังอ่านหนังสืออยู่มั้ยยย

• ประชาชน
มีใครยังอ่านหนังสืออยู่มั้ยยย

เลิกอ่านละคับ พักผ่อนให้เพียงพอดีกว่า จิงๆอ่านไม่ทันและ  O11

Offline anyway

• ประชาชน

• ประชาชน
วันนี้กลับไปเยืยนบ้านเก่า เย้ๆ คิดถึงจัง KU O10

Offline suez

• ทหารเลว
  • *

Offline anyway

• ประชาชน
 O23 ออกจากห้องสอบด้วยอาการมึนครับ