Author Topic: แคนาดาสภาพอากาศเหมาะแก่การเรียนบินหรือเปล่าครับ  (Read 5024 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline gadeubb

• ทหารเลว
  • *
ถามคนที่มีประสบการณ์ตรงหรือพอมีข้อมูลหน่อยครับว่า สภาพอากาศที่แคนาดาเหมาะแก่การเรียนบินหรือเปล่า หนาวเย็นตลอดทั้งปี หิมะตกหนักมากและอุณหภูมิติดลบราวยี่สิบองศาในช่วงหน้าหนาว ปีนึงๆนี่จะได้บินเฉลี่ยประมาณกี่วันครับ
อีกทั้งเรื่องการเรียนการสอนตลอดจนการสอบยากมากหรือเปล่าครับเมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆ

Offline gadeubb

• ทหารเลว
  • *
O35 เมืองอะไรครับ

ที่ลองหาข้อมูลดู (แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจ) ก็เมือง Winnipeg, Manitoba ครับ ไม่ทราบว่าโอเคหรือเปล่าครับ

Offline will

• ประชาชน
เคยไปแต่ vancouver ครับฝนตกพรำๆ 8-9 เดือนต่อปีหิมะตกจิงๆประมาณไม่กี่วันครับ ถ้าใกล้กลับเมืองที่คุณ gadeubb อากาศอาจจะคล้ายๆกันนะครับ