Author Topic: ปรึกษาเรื่อง สุขภาพ  (Read 12988 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
คือ..ผมเป็นคนที่ค่อนข้างจะขาดความระมัดระวังในการทำงาน หรือ การคำนวน หรือเรื่องๆอื่นๆ ในจุดเล็กๆ และมักจะผิดพลาด โดยเฉพาะจากการคำนวน เพราะมักจะมองข้ามจุดเล็กๆ อาการแบบนี้สามารถแก้ไขได้หรือไม่ครับ ถ้าเพื่อนๆพี่ๆรู้ บอกผมทีๆๆๆๆๆ E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 please ๆๆๆ - นักบิน 309-

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ทำแล้วทวนครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ทวนแล้วทวนอีก

เอ้ย ... พูดเล่นครับ

ถ้าเป็นผม  ผมจะลองทำอะไรให้ช้าลง  แล้วก็นั่งสมาธิทำจิตใจให้สงบคร้าบบ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
มันไม่น่าเกี่ยวกับสุขภาพนะครับพี่ว่า

ก็ทำแล้วทวน หรือแต่งกลอนมาเลยครับ ว่าเราควรทำอะไรก่อนหลัง
หรือแบบนักบินเค้าจะมี Handflow คือถ้ามือเราผ่านไปทางนี้ เราจะบิดปุ่มไหน เปิดอะไรก่อนหลัง ทำบ่อยๆร่างกายก็จะจำได้เองครับ

• นักรบ
  • **

ถ้าเป็นผม  ผมจะลองทำอะไรให้ช้าลง  แล้วก็นั่งสมาธิทำจิตใจให้สงบคร้าบบ

ฮ่าๆ  E30 E30 E30 E30

นั่งสมาธิ เข้าวัด อะไรประมาณนั้นใช่ไหมพี่

• นักรบ
  • **
มันไม่น่าเกี่ยวกับสุขภาพนะครับพี่ว่า

ก็ทำแล้วทวน หรือแต่งกลอนมาเลยครับ ว่าเราควรทำอะไรก่อนหลัง
หรือแบบนักบินเค้าจะมี Handflow คือถ้ามือเราผ่านไปทางนี้ เราจะบิดปุ่มไหน เปิดอะไรก่อนหลัง ทำบ่อยๆร่างกายก็จะจำได้เองครับ

ผมมองว่ามันเป็นปัญหาของร่างกายและสุขภาพจิต(หรือเปล่า?? E53) อ่ะครับ เท่าที่ดูคนอื่นๆเค้าก็ไม่ค่อยเป็นกัน ผมเลย(แอบ E06)คิดไปเองอีกว่ามันเป็น โรค ทางกายหรือทางจิต ที่สามารถรักษาได้ด้วยยาหรือการบำบัด อะไรประมาณนั้นอ่าครับ O29

แต่แนวทางที่พี่แนนำมา ก็ดีไม่ใช่น้อยเลยครับ จุฟๆ SXY

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ

ฮ่าๆ  E30 E30 E30 E30

นั่งสมาธิ เข้าวัด อะไรประมาณนั้นใช่ไหมพี่

ประมาณว่าทำจิตใจให้สงบ  ให้มีสติครับ  อยู่กับบ้านก็ทำได้ครับ   เห็นหลายๆคนก็นั่งสมาธิก่อนสอบสัมภาษณ์ สอบข้อเขียนนะครับ  ลองดูครับ เผื่อจะช่วยได้บ้าง

Offline codasforelimb

• ประชาชน
    • ครีมยกกระชับ
เป็นกันทุกคนครับ อยู่ที่การปรับตัวเข้ากับเพื่อนร่วมงาน และสมาธิในการทำงาน ประสบการณ์ ฯลฯ