Author Topic: แอร์เอเชียร์ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบ QP แล้วนะคับ  (Read 13119 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline gadeubb

• ทหารเลว
  • *
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/?page_id=857   โชคดีครับ

สงสัยครับว่า ที่ต้องมีการประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบนี่แปลว่ามีคนที่สมัครแต่ไม่มีสิทธิ์สอบด้วยเหรอครับ แล้วส่วนมากคนที่ไม่มีสิทธิ์สอบQPของแอร์เอเชียนี่เป็นเพราะเรื่องอะไรครับ
ปล.ถามเป็นข้อมูลเฉยๆ ตอนนี้ยังไม่มีตังค์เรียนเลยครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
คุณสมบัติไม่ถึง ขาด current จบจากโรงเรียนที่ไม่ได้รับการยอมรับจากบริษัท เอกสารไม่ครบ อายุเกิน อีกมากมายเลยครับ ก็เหมือนทุกที่แหละครับ

Offline gadeubb

• ทหารเลว
  • *
รบกวนถามพี่ pilotguide เพิ่มอีกนิดนะครับว่า ถ้าเรียนทุนส่วนตัวหลังเรียนจบต้องบินบ่อยขนาดไหนครับบริษัทถึงจะยอมรับ และเรื่องโรงเรียนที่บริษัทยอมรับเนี่ยนอกจากเรียนในประเทศจะรู้ได้ยังไงครับว่ามีที่ไหนอีกบ้าง

• ราชาเทวะ
ส่วนใหญ่โรงเรียนมีชื่อเสียงไม่ใช่แบบโรงเรียนการบินห้องแถว น่าจะไ้ดรับการยอมรับเกือบหมดครับ ทางทีดีก่อนเข้าเรียนขอ syllebus มาก่อนเพื่อมาให้สายการบินพิจารณาก่อนก็ได้ ในกรณีที่โรงเรียนนั้นยังไม่มีคนไทยจบแล้วกลับมาได้งานเมืองไทย ส่วนเครื่อง current ก็ยิ่งบินบ่อยก็ยิ่งดีครับ

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
รบกวนถามพี่ pilotguide เพิ่มอีกนิดนะครับว่า ถ้าเรียนทุนส่วนตัวหลังเรียนจบต้องบินบ่อยขนาดไหนครับบริษัทถึงจะยอมรับ และเรื่องโรงเรียนที่บริษัทยอมรับเนี่ยนอกจากเรียนในประเทศจะรู้ได้ยังไงครับว่ามีที่ไหนอีกบ้าง

ขอตอบแทนในส่วนของการหาโรงเรียนในต่างประเทศนะครับ ให้ถามเค้าไปเลยว่าจดทะเบียนโรงเรียนเป็น part141 หรือ part61 และมีหลักสูตรการเรียนเป็น part141 หรือเปล่า

แนะนำให้หาโรงเรียน 141 นะครับ อย่าไปเรียนแบบ 61
ยังไม่ต้องเข้าใจก็ได้ว่ามันต่างกันยังไงนะครับ เพราะอธิบายยาวว แต่เอาตามนี้ครับ

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
ดูแนวแล้ว น่าจะมีสอบข้อเขียนนะคับ หรือว่ายังไง ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมบ้างไหมคับ? E30

• ราชาเทวะ
สอบข้อเขียนตามปรกติครับ สอบช่วงเมษายน

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
 - นักบิน 307-
สอบข้อเขียนตามปรกติครับ สอบช่วงเมษายน

อ่านหนังสืออย่างด่วน ขอบคุณมากคับ O36

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *