Author Topic: แจกจ่ายเอกสารสอบSPการบินไทย ตั้งแต่บัดนี้!!!  (Read 94438 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zianaum

• นักรบ
  • **
ใกล้สอบละคร้าบบบบบบบ สู้นะครับเพื่อนๆ   O33

• นักรบ
  • **
ใครจะเอา รีบหน่อยนะครับ ไปรษณีย์มันจะส่งช้าครับ
เพราะว่าจะสงกรานต์ละ ผมก็จะเข้าโหมดอ่านหนังสือเตรียมปิดไม่รับส่งแล้วครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ข้อสอบไรเนี่ย ยากไปป่ะ  O12
บอกแล้วว่าวิทย์ ม ต้น, เลข ม ต้น, Aptitude แบบที่เค้าสอบ IQ ที่เหลือก็ความรู้รอบตัวนิดหน่อย
อย่าง A380-800 มีกี่ล้อ เมียโอบามาชื่ออะไรเนี่ย ใครจะไปรู้..... บินเองยังต้องเอานิ้วมือ + นิ้วเท้ามาช่วยกันนับเลย

หรือถ้าออก ไม่ต้องทำก็คงไม่ตกหรอกครับ ถ้าทำอย่างอื่นได้หมด

อีกอย่าง ก็เอาข่าวเรื่องการบินมาช่วยกันโพสต์สิครับ ยิ่งให้มาก ก็ยิ่งได้มากล่ะพี่ว่า

• นักรบ
  • **
ไม่ยากครับ ก็แนวๆ ที่พี่บอกมาทั้งหมดครับ

ไอที่ผมโพสไป เป็นความรู้รอบตัวเฉยๆ ผมไปหามาเองทายกันสนุกๆครับ

O29

Offline naysolo

• ประชาชน
อยากได้ด้วยครับบบ จะเอามาไว้รอ 57 ปีนี้จบไม่ทัน TT ทำไงดี

• นักรบ
  • **
ขอบุญที่พี่ทั้ง4ได้กระทำนั้น ส่งผลให้ตัวของพวกพี่ๆเอง มีความสุขกาย สบายใจ เจริญในหน้าที่การงานครับ

สาธุ~  O29

Offline Ram

• ประชาชน
เพิ่งมาเห็น post ครับ
ขอบคุณ คุณ zianaum มากๆ ที่้เป็นธุระให้

และขอบคุณ พี่ๆ
BuffyBook
TK
NAPZOZ
ที่รวมรวมเอกสารไว้ให้น่ะครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อย่าง A380-800 มีกี่ล้อ เมียโอบามาชื่ออะไรเนี่ย ใครจะไปรู้.....

22
Michelle

O36

ปล. ข้อล้อ A380 ออกข้อสอบการบินไทยเมื่อปีที่แล้วนะคร้าบ   แต่ก็ตามพี่ admin แหล่ะครับ ไม่รู้ก็ข้ามไปทำข้ออื่นก็ได้ครับ

TheBestPilot

• Guest
ง่าา ช่องทาง pm ถึงพี่ zianaum เต็มอ่าครับ เรื่องเอกสารนะครับ  E11

Offline pnpp

• ทหารเลว
  • *

Offline zed

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ ทั้งผู้บริจาคเอกสาร และผู้แจกจ่าย
ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

TheBestPilot

• Guest
 O07 ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่เสียสละเพื่อน้องที่มีความฝัน และอยากเดินทางถนนบนอากาศครับ ผมจะตั้งใจอ่านและเตรียมตัวเองให้พร้อมก่อนสอบให้มากที่สุดครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

Offline limpbizkit09

• ประชาชน
 E07  รบกวนหน่อยครับ

พอดีอ่านชีทที่ได้รับมาจากเจ้าของกระทู้นี้ครับ อ่านเรื่อง หมุนกล่องไปมาแล้วงง คำศัพท์ หาความหมายไม่ถูก
เลยอยากถามผู้รู้ในห้องนี้หน่่อยครับ ไม่งั้นคงอ่านต่อไม่รู้เรื่ออง

1.turn back to front,turn front to back
   2.flip left to right,flip right to left
   3.turn left to right,turn right to lift
 O05 O05 O07
ขอบคุณผู้มีน้ำใจล่วงหน้าน่ะครับ พอดีทำแล้วไม่ตรงกะเฉลยที่ให้มาสักที เรื่มเครียดแหละครับ E21 E21

• นักรบ
  • **
อันนี้ผมยกตัวอย่างข้อ9 นะ

Flip left to right = Flip right ไปอยู่ทางขวา
Turn front to back = turn back ไม่เปลี่ยน
Turn left ไปอยู่ข้างหน้า
Turn forward ไปอยู่ข้างใต้
Turn forward ไปอยู่ข้างหลัง
Turn left ไปอยู่ทางขวา
ตอบข้อ C

CREDIT TK(พี่ต้น)

Offline ranate

• ประชาชน
รบกวนขอเอกสารตอนนี้ยังทันไหมครับพอดีเพิ่งเห็นอะครับ
e-mail : ranate_master@hotmail.com

ปล.PM ของคุณ Zianaum เต็มอะครับ

ขอบคุณมากครับ  O07

Offline pooh

• ประชาชน
ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ โอนเงินไปตั้งแต่วันที่ 7 เมษายน แล้ว ยังไม่ได้เอกสารเลยครับ
ส่งรายละเอียด sms ไปที่เบอร์ตั้งแต่วันที่โอนแล้วครับ  O07

Offline najanna

• ประชาชน
ถ้าจะขอไปรับชีทที่ zeer ยังได้อยู่มั๊ยครับ  ที่ิอื่นก็ได้นะครับ

Offline chickenrun

• ประชาชน
รบกวนขอเอกสารตอนนี้ยังทันไหมครับ
e-mail : bb.negatives@gmail.com

• นักรบ
  • **
 เห็นคนpmมาเยอะอะ จัดให้สักเดือน  O28

Offline u5131210076

• ประชาชน
ขอข้อมูลรายละเอียดกับวิธีการสั่งซื้อด้วยคับ
  เมล wittawat076@hotmail.com รบกวนด้วยคับ

Offline will i am

• ประชาชน
รอกวนขอเอกสารด้วยคาบ O07
รอกวนส่งข้อมูลการจำหน่ายที่เมลข้างล่างนี้ด้วยคาบ
Wiwatananon@yahoo.com^_^

Offline part_pum

• ประชาชน
รบกวนขอรายละเอียดเอกสารและวิธีการสั่งซื้อด้วยครับ part_pum@hotmail.com

Offline valentino

• ประชาชน
ขอรายละเอียดสั่งซื้อหน่อยครับ
boss_skywalker@windowslive.com

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
ขอรายระเอียดหน่อยคับ bigcyber.pk@gmail.com
ขอบคุณครับ

Offline Aftershock

• ประชาชน
ผมขอลายละเอียดด้วยคนนะครับ parkkio@msn.com ขอบคุณครับ

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
lilakliliaz69@hotmail.com ขอด้วยครับ

kimtun

• Guest
ขอรายละเอียดด้วยคนครับผม kimtun@hotmail.com

Offline poon_pk

• TG SP 2014
  • ประชาชน
kpunnat@gmail.com ด้วยครับ

Offline zakato

• ประชาชน
รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ
daylium@hotmail.com

ขอบคุณครับ

Offline Bathesda

• ประชาชน
ผมขอรายละเอียดด้วยคนครับ สนใจมาก  arm.onelove@gmail.com