Author Topic: Jet Asia Airways รับสมัคร QP ครับ  (Read 11278 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ThaiPilotTraining

• ประชาชน
สายการบิน Jet Asia Airways เปิดรับสมัครนักบิน QP หลายตำแหน่งครับ

Job Description  :  Senior First Officer and Junior First Officer flying the B767 in scheduled and non- scheduled operations for Jet Asia Airways. The assigned position to be determined based on experience and total flight time.

รายละเอียดเพิ่มเติม ดูได้ที่
http://www.thaipilottraining.com/index.php/pilot-job/2013/95-jet-asia-airways

ได้ข่าวมา เลยนำมาบอกต่อครับ น่าจะเป็นประโยชน์กับทุกท่านที่อาจจะกำลังมองหางานอยู่ครับ

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ขอบคุณมากๆคับที่แบ่งปันข้อมูล  E30

Offline GOODLUCK

• ทหารเลว
  • *

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ผมว่าเค้าก็พอไปได้เรื่อยๆนะครับ น่าจะดีกว่าสายการบินเล็กๆที่อื่นอีก ที่พอไปไหว ก็น่าจะมี Bussines air กับ ที่นี่แหละครับ อาจจะไม่หวือหวา เงินตรงบ้างไม่ตรงบ้างแต่พอรับได้ครับ

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เท่าที่ทราบมา Jet Asia หน้าจะเป็นสายการบินที่ดีสายการบินหนึง เงินเดือนดี(เพราะเป็นนักบินต่างชาติทั้งหมด)จายเงินตรงเวลา(เพราะถ้าไม่ตรงเวลานักบินต่างชาติคงไม่อยู่)และมีการขยายของสายการบินอยู่ตลอดเวลา อย่างB767 ลำล่าสุด พึงเข้าเมือวันที่11ที่ผ่านมา(ลำที่4) ซึงถือว่าเร็วมากในเวลาปีกว่าๆและมีการขยายอีกเป็นเท่าตัวภานในปีนี้

โดยตอนนี้ route จะมีจีนกับเกาหลีไปภูเก็ต(เช่าเหม่าลำ) ที่ไม่บินทับกับสายการบินไดเลยในไทย หรือ จะเป็นroute เข้ากรุงเทพ ก้อมีคูแข่งน้อยมาก(การบินไทยและbusiness air) เพราะเครื่องของTAA , Bangkok air , nok air บินไม่ถึงหลายเมืองในจีนและเกาหลี และในอนาคตjet Asia มีความเป็นไปได้ที่จะกลับไปบินญีปุ่นอีกด้วย

แต่ผมไม่ทราบว่าเขาจะเทรนนักบินไทยจิงหรือปล่าว.....แต่ทางDCA เองก้อกดดันทางสายการบินพอสมควร
แต่ด้วยความที่ค่าเทรนที่สูงงงงงงมาก เพราะฉะนั้น เขาอาจจะถ่วงเวลาไปก่อน

Offline gadeubb

• ทหารเลว
  • *
รู้สึกว่าต้องมี type rating เครื่อง commercial jet หรือเปล่าครับเค้าถึงจะรับสมัคร แสดงว่าใครที่เพิ่งจบใหม่ๆนี่ไม่ควอลิฟายหรือเปล่าครับ