Author Topic: เมลตอบกลับจาก PG ได้รับกันรึยังครับ ?  (Read 66167 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
รบกวนสอบถามทุกท่ายทีครับว่ามีท่านใดได้รับเมลตอบกลับจากทางบางกอกแล้วบ้างหรือครับ

พอดีของผมยังเงียบอยู๋เลยมาลองถามท่านอื่นๆดูครับ  - นักบิน 305-

Offline ferioz

• ประชาชน
ของผมก็เงียบอยู่ครับ นึกว่าผมจะไม่มีสิทธิ์ ซะละ

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *
ของผมก็เงียบเอาป็นว่าถ้าท่านใดได้แล้วโปรดแจ้งทีนะคราบบบบบ  E11 E11

Offline Orlando

• ทหารเลว
ได้รับแล้วครับ เค้าแจ้งว่าให้เข้ามาจองวันยื่นเอกสารได้ในเวปไซต์ ตั้งแต่ 28-30 นี้ครับ
ปล. ผมสมัครไปวันแรกเลย เค้าคงทยอยตอบกลับอยู่น่ะครับ

Offline ferioz

• ประชาชน
นั่นงายยย จะได้ไปสอบกะเค้ามั๊ยเนี่ย เรา E08

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ใจเย็นๆครับ เค้าคงค่อยๆทยอยส่งนะ ถ้าเอกสารถูกต้องตามกำหนด เค้าก็เปิดโอกาสให้กับทุกคนเท่ากันอยู่แล้วครับ สายการบินนี้ใจดีนะ  E30

Offline Yukis

• นักรบ
 E08 ได้ยินหลายๆท่านบอกว่าได้รับเมลกันแล้วผมก็ชื่นใจ  E08

Offline tee1234

• ประชาชน
ได้รับแล้วครับ เค้าแจ้งว่าให้เข้ามาจองวันยื่นเอกสารได้ในเวปไซต์ ตั้งแต่ 28-30 นี้ครับ
ปล. ผมสมัครไปวันแรกเลย เค้าคงทยอยตอบกลับอยู่น่ะครับ

พี่อาร์มเร็วมากครับ พี่กดสมัครไปวันไหนอ่า

ของผมนี่ ไม่มีแน้แต่นกน้อยซักตัว  - นักบิน 309- O22

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
 บริษัทฯ จะพิจารณาข้อมูลใบสมัครของผู้สมัครตามคุณสมบัติที่กำหนด และจะแจ้งให้ผู้สมัครเข้ามาเลือกวันยื่นเอกสารรับสมัครงานผ่านทาง E-mail รายบุคคล
กำหนดการจองวันยื่นเอกสารรับสมัครงาน ระหว่างวันที่ 28 – 30 มกราคม 2556 โดยจะส่ง E-mail แจ้งผู้สมัครที่มีคุณสมบัติตามที่บริษัทฯ กำหนดเป็นรายบุคคลเพื่อเข้ามาเลือกวันยื่นเอกสารรับสมัครงานภายในวันที่ 27 มกราคม 2556 เวลา 23.00 น.

ใจเย็นๆกันนะคร้าบ

Offline noppakul

นับเวลาถอยหลัอ 59ชม 20นาที ใครได้เพิ่ม ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
 O15
สมัครวันที่ 17/1/13 ตอนประมาณ 2 ทุ่มกว่าๆ
หลักฐานครบครับ คงต้องรอกันต่อไป O19

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ไอ๊ยะ ได้ลุ้นกันตั้งแต่วขั้นตอนการสมัครเลยทีเดียว
 O32

Offline Fat_Grid

• ประชาชน
ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ พวกที่ได้เมล์ก่อนก็คือพวกเด็กเส้นก็เท่านั้น ไม่เชื่อลองถามเพื่อนๆพวกท่านที่เป็นลูกหลานคนในบริษัทหรือพวกลูกคนใหญ่ๆก่อนสิครับ พวกนี้ได้หมด ส่วนพวกที่ไม่มีเส้นก็รอไปครับ น่าจะได้อีกวันสองวัน ประกาศผลทางเมล์ก็น่าจะรู้ๆกันอยู่เส้นแน่ๆ ผมรอ TG ครับ สอบไปก็เสียความรู้สึกเปล่าๆ เส้นเพียบ

Offline SkyPass

• ประชาชน
Fat_Grid ไม่ใช่ผมนะครับ อย่าเข้าใจผิด  O27 ผมเลิกใช้ id grid มานานละ

• ประชาชน
ขอเรียนทุกท่านในนี้ทราบนะครับ ว่า กระผมได้ตั้ง Line กลุ่มไว้ มี 20 คน และกระผมได้เอาคนๆนึงออกจากกลุ่มไปด้วยเหตุผลส่วนตัว ผมแค่บ่นๆกับเพื่อนๆในกลุ่มว่า ผมไม่คาดหวังบางกอก ผมรอทีจีปีหน้า เพราะก็จะพ้นแบนแล้ว อย่างไรก็ดี คำพูดในนี้คล้ายคลึงที่ผมเคยโพสในกลุ่ม แล้วการแอบอ้างชื่อ Grid ก็ทำให้สงสัยแล้วด้วย ยิ่งมีคำว่า Fat ผมก็พอเข้าใจว่าต้องการป้ายสีให้ผม เพราะผมอ้วน ดังนั้น ถ้าหากมีการกล่าวหาเอาไปกระทำในทางไม่ดีแบบนี้ ผมอยากรบกวน admin  ตรวจสอบด้วย ครับ ผมสงสัยอยู่คนๆนึง หาก admin จะตรวจสอบ ผมยินดีบอกชื่อครับ ทาง PM แล้วกันครับ

ที่ผมต้องแสดงตน เพราะมีการพาดพิงสายการบินเขาด้วย แล้วหากเกิดไรขึ้นมา ผมอาจจะซวยได้ครับ อีกอย่างมีคนมาถามว่า ผมใช่เขาหรือเปล่า แค่นั้นแหละครับ
« Last Edit: 26 January 2013, 02:24:26 +07 by SkyPass »

คอมเม้นท์ที่แอบอ้างชื่อเพื่อนผม fat grid นี่คุณมีจริยธรรมอยู่ไหม สนุกมากหรือครับ คุณจะใช้ชื่อคนอื่น หัดมีสมองบ้าง คนอื่นเค้าเดือดร้อน ถ้าว่างมากอย่ามาพิมพ์ ให้คนอื่นเค้าเสียหาย

• ประชาชน
ขอบคุณน้องในกลุ่มที่หวังดีมาบอกผม และเพื่อนๆที่เข้าใจว่าผมไม่ใช่ Fat_Grid ครับ

ถึงผมจะอ้วน แต่ผมก็รักทุกคนนะคร๊าบ  O30

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
เส้นส้น ไม่สนครับ "เพราะผมลุย"!!!  SOC1 SOC1 SOC1 SOC2 SOC2 SOC2

Offline Fat_Grid

• ประชาชน
เอ่อ คือผมก็ไม่ได้เเอบอ้างชื่อใครเลยนะครับ ผมชื่อกริดเเล้วผมอ้วน เข้าใจว่าบุคลิคเเล้วชื่อน่าจะไปตรงกะคุณ skypass ต้องขออภัยครับ ปีที่ผ่านมาผมสอบทีจีเเล้วผมไปตกรอบโปรครับ ปีนี้เลยจะสอบ...... เลยสมัครไปเเล้ว ผมมีเพื่อนอยู่..... 2 คนพวกมันสองคนได้เมล์กันเเล้ว เเล้วพ่อพวกมันก็อยู่ .......ผมก็เลยถามว่าทำไมได้กันก่อน พวกมันบอกว่าคนที่ได้นะเฉพาะคนในเท่านั้นคนนอกต้องรอก่อน ที่ผมเขียนนะผมเเค่ระบายครับ ตอนจบมาไปสมัครงานที่อื่นผมก็เคยเจอเส้น เเพ้เพราะความสามารถยังไม่เจ็บใจเท่าโดนเส้น สำหรับคนสอบก็ทำใจครับ เเค่ส่งเมล์ให้ผู้มีสิทธ์รายงานตัวยังเลือกเฉพาะคนในเลย อย่าไปหวังมาก ทีจีโปร่งใสสุดครับ ประกาศผ่านเวปเลย ตัดกันที่ความสามารถ ส่วนผันเด็กจบใหม่ ขอใช้เวลาฝึกวิชาก่อน ก็ขออีก 3 ปี 2015 ผมจะกลับมาลองทีจีเเน่

Airbus

• Guest
ในนี้มีเพื่อนๆที่สมัครวันแรกแต่ยังไม่ได้รับเมลบ้างไหมครับ ... ถ้ามีแสดงว่า ที่คุณ Fat Grid พูดอาจจะจริง
แต่ไม่เป็นไรครับ ถึงผมไม่มีเส้นแต่ก็จะทำให้ดีที่สุดครับ

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ผมสมัครคืนวันที่19  มีใครสมัครวันเดียวกันแล้วได้เมลล์มั่งไหมครับ E39

Offline HENDO

• ประชาชน
ผมได้เมลล์ตั้งแต่วันที่ 23 ล่ะคับ (พ่อแม่ขายของในตลาด)  - สอบนักบิน 304-

โลกกลมมาก ชื่อกริดเหมือนกัน ผมขอโทษด้วยละกันครับ คุณ fat grid ที่ผมใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ อาจจะเป็นเพราะชื่อคุณคล้ายเพื่อนผม
ขอโทษจริงๆครับ ผมผิดเองที่ไม่รอคุณมาอธิบาย ขอโทษครับ

• ประชาชน
พอดีมีคนมาถามว่าผมคือ fat_grid เปล่า เพราะเนื้อหาดูรุนแรงไปนิดครับ  O28

ยินดีที่ได้รู้จัก ชื่อ Grid เหมือนกัน และ อ้วนเหมือนกันครับ

Offline domdome

ผมก็ได้เมลล์ในวันแรกครับ ผมไม่รู้ว่าเส้นหรือเปล่า แต่ผมรู้ว่าทุกข้อมูลที่ผมกรอกต้องกรอกละเอียดรอบคอบครับ โดยเฉพาะหน้าที่การทำงาน ที่เคยผ่านมา ผมกรอกไปด้วยความบริสุทธิ์จริง ผมเส้นหรือเปล่า ? 5555 เดี๋ยวก็คงได้กันครับ ใจเย็นๆ

ผมว่านะในความคิดเห็น ผมก็ยังไม่ได้ เพราะผมสมัครวันที่18 ตอนบ่ายสาม แต่แก้ไขไป4-5รอบ รอบสดท้ายวันที่ 21 11โมงเช้า กรอกก็ครบ ก็รอเวลาดูว่า เค้าจะตอบกลับไหม รอบแรกก็ลุ้นซะ ฉี่เหนียว

Offline domdome

ตามที่ท่านได้สมัครงานผ่านระบบ E-Application ของบริษัทฯ ในตำแหน่ง ศิษย์การบิน (Student Pilot) นั้น
ขณะนี้บริษัทฯ ได้เปิดสิทธิ์ให้ท่านเข้ามาเลือกวันและเวลาในการยื่นเอกสารสมัครงาน
ผ่านทางหน้าเว็บไซต์ http://jobs.bangkokair.com
 ตั้งแต่วันที่ 28 - 30 มกราคม 2556
โดยท่านสามารถเข้ามา log-in โดยใช้ Job Application Code และ Password ดังนี้

Job Application Code : Xxxxxxxxxxxxc
Password : xxxxxxxxxx

ขอขอบคุณที่ท่านสนใจร่วมงานกับ Bangkok Airways

ขอแสดงความนับถือ
ฝ่ายทรัพยากรบุคคล
บริษัท การบินกรุงเทพ จำกัด

i get this email krub

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
คุณDomedome สมัครไปวันไหน ตอนกี่โมงครับ O35