Author Topic: เมลตอบกลับจาก PG ได้รับกันรึยังครับ ?  (Read 66865 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline shinkaikung

• ประชาชน
ของผมวันที่ 8, 13.30, ใครรอบนี้ ไว้เจอกัน

Offline pilot421

• ประชาชน
ได้แล้วครับ ตอน 22:45 ลุ้นจนหลับไปก่อนเลย เพราะต้องทำงาน O35

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
มีใครยังไม่ได้บ้างครับเนี่ย  O22

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
  E22
022655678
ต่อ แผนกHR คับ
สู้ๆคับ

Offline jeoz

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ใครที่ไม่ได้กรอกคะแนน TOEIC โดนตัดสิทธิครับ!!
ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่โดนตัดสิทธิไป เพราะพึ่งไปสอบ TOEIC ใหม่เนื่องจากคะแนนเก่าหมดอายุ และคะแนนใหม่ยังไม่ออก เนื่องจากเห็นว่าช่องกรอกคะแนน TOEIC เป็น optional  และเข้าใจไปเองว่าคะแนนขอให้พร้อมก่อนวันยื่นหลักฐาน เลยคิดไปเองว่าให้ทุกอย่างพร้อมภายในวันยื่นเอกสารตัวจริง...ได้ลองสอบถาม HR ไปแ้ล้ว ยังไงก็โดนตัดสิทธิจ้าา...ไม่มีวี่แวว mail ใดๆทั้งสิ้น

ตอนนี้ candidate ผ่านเข้าไปยื่นเอกสารมีประมาณ 600 กว่าท่าน...ขอให้โชคดีกันนะครับทุกคน :))))

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมก็เคยบอกให้พี่กับน้อง 2 คน ว่าต้องใช้ โทอิค แล้วเค้าบอกเป็น optional ผมก็เลยบอกว่าให้ลองลุ้นดู ซึ่งโอกาสที่จะเปิดอีกมันยากมาก แต่ยังไงเตรียมการบินไทยให้พร้อมนะครับ จะได้ไม่เสียโอกาสอีก

วันนี้ ตอน 6โมงเย็น แค่เพียง 18ชม คนจองวันยื่นเอกสาร 391 คน เหลือเวลา 2วัน กว่าๆ น่าจะครบ600 พอดี สงสัยในเว็บที่มาบอกว่าได้เมลล์ นับๆยังไม่ถึง50คน แต่คนที่ได้แล้วไม่แจ้งกล้บเยอะมาก   555+   

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
เห็นจำนวนที่ให้ลงทะเบียนเพื่อยืนหลักฐานมีเพียง600คนแสดงว่าคนที่ได้รับเมลก้น่า600คนใช่ไม๊มันจะลงตัวไรขนาดนั้น
แล้วมีเพื่อนๆท่านใดที่ลงทะเบียนครับหมดแต่ไม่ได้รับเมลบ้างครับ

Offline Danupol

• ประชาชน
ใครที่ไม่ได้กรอกคะแนน TOEIC โดนตัดสิทธิครับ!!
ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่โดนตัดสิทธิไป เพราะพึ่งไปสอบ TOEIC ใหม่เนื่องจากคะแนนเก่าหมดอายุ และคะแนนใหม่ยังไม่ออก เนื่องจากเห็นว่าช่องกรอกคะแนน TOEIC เป็น optional  และเข้าใจไปเองว่าคะแนนขอให้พร้อมก่อนวันยื่นหลักฐาน เลยคิดไปเองว่าให้ทุกอย่างพร้อมภายในวันยื่นเอกสารตัวจริง...ได้ลองสอบถาม HR ไปแ้ล้ว ยังไงก็โดนตัดสิทธิจ้าา...ไม่มีวี่แวว mail ใดๆทั้งสิ้น

ตอนนี้ candidate ผ่านเข้าไปยื่นเอกสารมีประมาณ 600 กว่าท่าน...ขอให้โชคดีกันนะครับทุกคน :))))

คิดเหมือนผมเลย กะเตรียมให้พร้อมก่อนวันยื่น อดเลยครับ เสียดาย  E08

Offline Gofuru

• ประชาชน
ของผมไม่ได้เมล์ สมัครไปตั้งแต่วันแรกที่เปิดรับสมัคร เลยโทรไปถาม HR วันนี้เวลา 1600 ได้คำตอบว่าระบบมันค้างของใบสมัครผม แล้วพอทางนั้นแจ้งว่าปลดล็อคใบสมัครให้แล้ว ผมก็ได้รับเมล์ให้เลือกวันยื่นเอกสารเลยครับ

ปล. เลือก 0900 วันแรกเลยครับ

Offline domdome

เสียใจด้วยครับ น่าจะเตรียมพร้อมหรือถามทางบริษัทก่อน พลาดโอกาสจริงๆ แต่ยังไงยังมีการบินไทยอยู่ สู้ๆนะครับ ส่วนผมถ้าจะสอบการบินไทยต้องรออีกสองปี เฮ้อออ ผมชนแหลกทุกงานอ่ะ 55555

สู้ๆๆครับผม ยังไงใครที่สมัครใส่เอกสารครบลองโทรไปถาม เหมือนคุณgofuru แต่ถ้าเอกสารไม่ครบ ผมว่ายังไงก็ต้องทำตามกติกานะครับ

Offline Gofuru

• ประชาชน
เสียใจด้วยครับ น่าจะเตรียมพร้อมหรือถามทางบริษัทก่อน พลาดโอกาสจริงๆ แต่ยังไงยังมีการบินไทยอยู่ สู้ๆนะครับ ส่วนผมถ้าจะสอบการบินไทยต้องรออีกสองปี เฮ้อออ ผมชนแหลกทุกงานอ่ะ 55555

ของผมก็หมดสิทธิ กบท แล้วครับ เพราะติดแบนรอบโปรปีที่ผ่านมา

ส่วนบางกอกนี่ก็อายุเกือบเกินเกณฑ์ครับ เฉียดไปแค่ 12 วันเองครับ

ไม่ได้เตรียมอะไรมาเลยเพราะไม่คิดว่าจะมีโอกาสสอบ SP ได้อีก แต่ยังไงก็จะพยายามเต็มที่ครับ  SOC2

Offline CrusherJr

• ประชาชน
เพื่อนๆคนไหน กรอก "-" ในช่องพาสปอร์ตแล้ว ได้ e-mail ตอบกลับบ้างมั้ยครับ

ผมกรอกทุกอย่างครบ แนบไฟล์ทุกอย่าง คะแนนสูง อายุไม่เกิน แต่ไม่ได้เมล์ตอบกลับ

โทรถาม HR ก็ให้คำตอบผมไม่ได้

เศร้าแบบ งงๆ E53  E21

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
เพื่อนๆคนไหน กรอก "-" ในช่องพาสปอร์ตแล้ว ได้ e-mail ตอบกลับบ้างมั้ยครับ

ผมกรอกทุกอย่างครบ แนบไฟล์ทุกอย่าง คะแนนสูง อายุไม่เกิน แต่ไม่ได้เมล์ตอบกลับ

โทรถาม HR ก็ให้คำตอบผมไม่ได้

เศร้าแบบ งงๆ E53  E21

ผมได้รับครับ

Offline Last-Call

• ประชาชน
ผมก็ใส่ "-" ในช่องพาสปอร์ต ก็ได้รับ E-mail ตอบกลับนะครับ