Poll

what is favorite car?

BMW
10 (90.9%)
Volvo
1 (9.1%)

Total Members Voted: 11

Author Topic: สอบถามเรื่องบิน Cargo ครับ  (Read 9251 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mika

• ประชาชน
อยากทราบว่า การรับสมัครนักบิน Cargo เค้ารับกันยังไงครับ แล้วมีใครเรียนจบ CPL แล้วสมัคร Cargo ได้บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ในไทย มี K mailes ครับ ก็รับนักบินอยู่นะ เพราะขาดอยุ่

Offline Mika

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ แล้วอย่าง TG, TAA ไม่มีรับนักบิน Cargo เหรอครับ หรือเค้าจัดกันเองครับผม

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
TG ก็เอานักบิน jumbo บินเครื่อง cargo ครับ แอร์เอเชียไม่มี Fleet cargo นะ

Offline nobi88

• ประชาชน

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
727 เครื่องคงแรงน่าดู  O36

Offline nobi88

• ประชาชน
ถึงจะเก่าแต่เครื่องเราแรงครับ

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
คุณ nobi88 บินอยู่ K-Mile เหรอครับ เค้าบินกี่จุดอ่ะครับ เป็นแบบเหมาลำหรือเส้นทางประจำอ่ะครับ

Offline Molecule

• ประชาชน
น่าสนใจอยู่น่ะครับ k-mile เงินเยอะ บินน้อย  E30 เห้นได้ข่าวจะเปลี่ยนเครื่องบิน 737-400 หรือ 757 กำลังคุยกันอยู่ช่ายไหมครับ