Author Topic: SPบางกอกแอร์2013 กำหนดการจองวันยื่นเอกสารรับสมัครงาน  (Read 6950 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

A320

• Guest
ไม่ทราบว่าพอจะมีใครรู้มั้ยครับว่า จากขั้นตอนการรับสมัครในหน้าเวป http://www.bangkokair.com/eng/jobs/view/102 ที่เขาบอกว่า

2. บริษัทฯ จะพิจารณาข้อมูลใบสมัครของผู้สมัครตามคุณสมบัติที่กำหนด และจะแจ้งให้ผู้สมัครเข้ามาเลือกวันยื่นเอกสารรับสมัครงานผ่านทาง E-mail รายบุคคล
3. กำหนดการจองวันยื่นเอกสารรับสมัครงาน ระหว่างวันที่ 28 – 30 มกราคม 2556

ผมเข้าใจว่าหลังจากที่เราทำ E-Application เข้าไปแล้ว เขาจะแจ้งยืนยันเรากลับมาทางอีเมล์ ให้เราทำการเลือกวันที่จะเข้าไปยื่นเอกสารตัวจริงที่บริษัทว่าเราจะสะดวกเป็นวันที่ 7 หรือ 8 ก.พ. ดี แต่ในวันที่ 28 - 30 ม.ค. 2556 นี่มีใครทราบมั้ยครับว่า การจองวันยื่นเอกสารสมัครงานในที่นี้หมายถึงให้เราทำทางอีเมล์ หรือต้องเข้าไปจองด้วยตนเองที่บริษัทหรือด้วยวิธีการอื่นใด? แล้วถ้าเกิดต้องเข้าไปที่บริษัทเพื่อทำการจองวันยื่นเอกสารด้วยตนเองจริงๆนี่ แค่เข้าไปเพื่อจองวันแค่นั้นเหรอครับ? โดยไม่มีอะไรอื่นต้องทำในวันดังกล่าวเลยใช่มั้ย? พอจะมีใครทราบตรงนี้บ้างมั้ยครับ ไม่ใช่ทำไมหรอกครับ พอดีในวันที่ 28 - 30 ม.ค. ผมยังติดภารกิจอยู่ต่างประเทศ กว่าจะกลับมาก็เป็นวันที่ 6 ก.พ.พอดี เรื่องวันยื่นเอกสารเห็นในอีกกระทู้แล้วว่าต้องมาด้วยตนเอง ซึ่งไม่มีปัญหาสำหรับผม แต่ตอนนี้ผมกังวลเรื่องวันจองยื่นนี่แหละครับ !!! 

O35

Offline tee1234

• ประชาชน
คิดว่า น่าจะให้จองผ่านทาง e-mail หรือไม่ก็ website มากกว่านะครับ

แต่การประกาศผลผู้มีสิทธิจองผ่านทาง e-mail ตอบกลับนี่ ลุ้นสุดๆไปเลย

เมื่อไหร เราจะได้นะ E47

Offline skykick59

• ประชาชน
บริษัทน่าจะส่งลิ้งมาให้ทางอีเมลล์นะครับ

ผมว่าสมัครไป ยังไงก็มีสิทธิ์เข้าสอบครับ ค่าสมัครตั้งพันนึง ใคระจไม่อยากได้ (เหมือนกับเราๆ ถึงเค้าจะคิดค่าสมัครสอบสักสองพัน ก็คงต้องยอมให้เค้าไป E08)

A320

• Guest
ให้เพื่อนโทรไปสอบถามจากทางบางกอกแอร์โดยตรงแล้วได้ความว่าวันที่ 28 – 30 มกราคม 2556 ต้องเข้าไปจองวันที่บริษัทด้วยตนเอง แต่หลังจากนั่นผมโทรไปถามเองกลับได้ความว่าให้จองทางอินเตอร์เนต ไม่รู้เพื่อนกับผมเข้าใจตรงกันรึเปล่า ตอนนี้งงครับ ท่านใดพอจะคอนเฟิร์มได้บ้าง สงสัยต้องโทรไปถามอีกรอบเพื่อความมั่นใจ

E39 E39 E39

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว