Author Topic: รายละเอียดทุน SP ของบางกอกแอร์เวย์ครับ  (Read 9987 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Thanwa

• Guest
อยากทราบรายละเอียดทุน SP ของบางกอกแอร์เวย์ครับ ว่าให้ทุนเลย หรือว่าต้องไปใช้ทุนตอนทำงานครับ พอดีผมหาข้อมูลพวกนี้ไม่เจอเลยอ่ะคระบ T_T ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
น่าจะหักจากเงินเดือนครับ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้า้เค้าไม่ได้ให้้เรียนฟรี จะไม่สอบหรอครับ  E06

(ขำ ๆ นะครับ  E06)

Offline Mika

• ประชาชน
ที่ได้ยินมา เหมือนว่าให้กู้เงินเอง แต่จะมีการรับประกันงานให้นะครับ ไม่แน่ใจลองเช็คอีกทีครับ

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
สมัครไว้ไม่เสียหลาย หากใจรักที่จะเป็นนักบิน
ที่สำคัญ ให้ทุนหรือหักทุน ยังไงก็คุ้มครับ กับวิชาชีพที่ใช้เลี้ยงตัวเองและครอบครัวไปตลอดชีวิต
สู้ๆคับ  E37

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ผมว่านอกจากการบินไทยแล้ว ที่อื่นคงเหมือนกันหมดนะครับ คือเราต้องกู้เงินเรียนโดยบริษัทค้ำให้และสัญญาว่าเมื่อเรียนจบแล้วจะให้เข้าทำงานกับบริษัท เมื่อได้ทำงานแล้วจึงค่อยเริ่มหักชำระจากเงินเดือน

Offline SkyPass

• ประชาชน
สอบให้มันได้ แล้วค่อยคิดครับ  E18

Thanwa

• Guest
เอิ่มมม ก่อนอื่นขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ คือที่ถามเพราะอยากทราบจริงๆครับ ต่างคนก็ต่างมีเหตุผลของตัวเองครับ
หาข้อมูลไว้ก่อนดีกว่าไม่ทำอะไรเลยจริงไหมครับ ส่วนตัวผมที่อยากทราบเพราะว่าม้นจะส่งผลกระทบต่องานที่ทำอยู่ตอนนี้ครับ เพราะผมทำงานอยู่ใน Oil field ในอ่าวไทยซึ่งมีตารางงานแน่่นอนครับถ้าจะสมัครก็ต้องหาช่องทางมาสอบให้ได้ อีกอย่างงานที่ทำอยู่รายได้ก็สูสีกันกับนักบินครับ เพียงแต่เริ่มเบื่อ จึงอยากหาความท้าทายใหม่ๆ แต่ก็แบบว่าถ้าต้องออกจากงานนี้แล้วไปเป็นหนี้ก้อนโตอยู่พักใหญ่นี่ก็แอบคิดหนักครับ(พูดเหมือนจะสอบติด ^^)  O11  ก็เลยมาหาถามข้อมูลทุกคนนี่แหละครับ เพราะถ้ามีข้อมูลแล้วคิดได้ก่อนว่าไม่เหมาะกับตัวเอง จะได้ไม่ต้องสมัคร ไม่ต้องลางาน ไม่เสียงานและเสียเวลานั่นเองครับ
ยังไงก็ขอบคุณมากมายสำหรับผู้ที่มาตอบด้วยใจจริงครับ  SXY

Offline yoyomr

• ประชาชน
เอิ่มมม ก่อนอื่นขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ คือที่ถามเพราะอยากทราบจริงๆครับ ต่างคนก็ต่างมีเหตุผลของตัวเองครับ
หาข้อมูลไว้ก่อนดีกว่าไม่ทำอะไรเลยจริงไหมครับ ส่วนตัวผมที่อยากทราบเพราะว่าม้นจะส่งผลกระทบต่องานที่ทำอยู่ตอนนี้ครับ เพราะผมทำงานอยู่ใน Oil field ในอ่าวไทยซึ่งมีตารางงานแน่่นอนครับถ้าจะสมัครก็ต้องหาช่องทางมาสอบให้ได้ อีกอย่างงานที่ทำอยู่รายได้ก็สูสีกันกับนักบินครับ เพียงแต่เริ่มเบื่อ จึงอยากหาความท้าทายใหม่ๆ แต่ก็แบบว่าถ้าต้องออกจากงานนี้แล้วไปเป็นหนี้ก้อนโตอยู่พักใหญ่นี่ก็แอบคิดหนักครับ(พูดเหมือนจะสอบติด ^^)  O11  ก็เลยมาหาถามข้อมูลทุกคนนี่แหละครับ เพราะถ้ามีข้อมูลแล้วคิดได้ก่อนว่าไม่เหมาะกับตัวเอง จะได้ไม่ต้องสมัคร ไม่ต้องลางาน ไม่เสียงานและเสียเวลานั่นเองครับ
ยังไงก็ขอบคุณมากมายสำหรับผู้ที่มาตอบด้วยใจจริงครับ  SXY

ขอโทษนะครับ ผมคิดว่าการที่เราอยากจะเป็นนักบิน ส่วนใหญ่เพราะใจรักกันทั้งนั้น ถ้าพี่ได้ลองเป็นนักบินสักพักหนึ่งก็จะมีจุดอิ่มตัวเหมือนกันครับ ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเอาด้านเงินมาตัดสินว่าจะเรียนหรือไม่เรียนนั้น(หมายถึงสอบ) คำตอบมันแน่นอนอยู่แล้วครับ ผมยังไม่เคยเจอนะครับที่บอกว่าสอบติดแล้วไม่เอาเพราะต้องใช้ทุนหักเงินเดือน และ อาชีพที่ว่าท้าทายมีเยอะแยะครับ ขายลูกชิ้นก็ท้าทายแล้ว พี่จะทำยังไงให้ได้กำไรมากที่สุด ขายให้หมด บลา บลา,,,, สุดท้ายผมอยากกล่าวเสริมว่าอาชีพนักบินไม่ใช่เป็นอาชีพที่พี่คิดว่าจะท้าทายอะไรได้สักเท่าไรนะครับ นักบินปฏิบัติตามกฏเพื่อความปลอดภัยอันสูงสุด

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ผมไม่สนใจหรอกครับ ว่าจะให้กู้หรือจะให้ใช้ทุนยังไง  ผมขอแค่โอกาสขึ้นไปทำงานบนฟ้าที่ผมฝันมาตั้งแต่เด็กๆ และพยายามมาในช่วงหลายปีที่ผ่านมา  ผมก็แฮปปี้แล้ว  เรื่องผลตอบแทน ผมไม่ค่อยคิดมากครับ เพราะทุกวันนี้ก็น้อยอยู่แล้ว  O30