Author Topic: อยากทราบว่าไทยสมายล์ต้องการนักบินอีกเยอะไหมครับ  (Read 6355 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jarjar

• ประชาชน
พอดีเห็นว่าตอนนี้ได้spไปหลายคน qpจะมีรับอีกไหมครับ

Offline Zenith

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ทหารเลว
ต้องการอีกประมาณ 100 กว่าคนนิดๆ ครับ ภายในปี 2015 ต้องการนักบินทั้งหมดอย่างน้อย 200 คน

ปัจจุบันมี นักบิน 39 คน ล่าสุดรับ qp ไป 31 sp 25

ถึงเค้าต้องการเยอะ แต่การคัดเลือกก็ต้องผ่านมาตรฐานนะครับ เค้าถึงจะเอา

Offline porguitar

• ประชาชน
อ่า อยากทราบความเห็นหน่อยน่ะคับ ว่ามีโอกาสมั้ยที่ ThaiSmile จะรับ SP แยกจากการสอบของ การบินไทย อ่ะคับ  E53

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
อ่า อยากทราบความเห็นหน่อยน่ะคับ ว่ามีโอกาสมั้ยที่ ThaiSmile จะรับ SP แยกจากการสอบของ การบินไทย อ่ะคับ  E53

ไม่เเน่ใจ เเต่ส่วนตัวผมคิดว่าไม่เเน่ เพราะว่ามีความต้องการค่อนข้างสูง เเต่อย่างไรก็ตามไทยสมาย์ใช้โปรชุดเดียวกับ TG ดังนั้นผู้ที่ถูกเเบนด์สามปีคงไม่สามารถมาสอบได้คับ อันนี้ความเห็นส่วนตัว