Author Topic: เป็นไวรัสตับอักเสบ B จะเป็นนักบินได้ไหมครับ  (Read 9066 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline donny_buga

• ประชาชน
เป็นไวรัสตับอักเสบ B เป็นโรค Hot Hit ในเมืองไทย ผมก้อ hit กะเค้าด้วย เกิดมาเป็นเลย  O01 พอจะเป็นนักบินได้ไหมครับ
« Last Edit: 13 January 2013, 10:03:32 +07 by donny_buga »

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ถ้าให้ชัวร์ที่สุดต้องปรีึกษาคุณหมอที่เวชศาสตร์การบินครับ
แต่ข้อมูลส่วนตัวนะครับที่ได้ยินคุณหมอเค้าเล่ามา
ก็ถ้าตรวจเจอก็ไม่ได้เลยครับผม

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ขอโทษด้วยนะครับ แต่ได้ยินมาเหมือนข้างบนเลยอ่าครับ
โทรไปถามจะดีสุดครับ รพ ภูมิพล

Offline donny_buga

• ประชาชน
เสียดายจัง เกิดมาก้อเป็นเลย กว่าจะรู้ตัว ก้อสายไปละ หึหึๆ เซง   O01  จะทำไงดีน้าเรา แต่เดวลองโทรถามก่อนเพื่อยัง
มีโอกาศ  ถ้าม่ายได้ยังไง คงต้องหาฐานบินใหม่ ไปบินให้ แอฟริกา หรือ องค์กรช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์  O08
แบบทำด้วยจัย อะ  E47

ขอบคุณทุกความเห็นด้วยน่ะครับ

Offline KP

• ประชาชน
ทราบคำตอบแล้วอย่าลืมนำมาแชร์นะครับ

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ถ้าโดย "วิธีการตรวจปกติ" ก็ ไม่ได้ครับ  ถ้ามีกำลังภายในหน่อย ก็อาจได้ (เพราะเคยเห็นคนเป็นแล้วผ่าน แต่ก็คงจะต่างกรรมต่างวาระ) >>> แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น นักบินควรซื่อสัตย์ต่อตนเอง ไม่สนับสนุนวิธีที่ 2 ครับ