Author Topic: สอบถามเกี่ยวกับความสูงนักบิน กับAirbus  (Read 5327 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

13asbozzill

• Guest
เนื่องจากมีความสงสัยว่าส่วนใหญ่เขาจะกำหนดความสูงขั้นต่ำของนักบินผู้หญิงไว้ที่ 160cm
ซึ่งไปดูจากสายการบินต่างประเทศ บางประเทศก็กำหนดขั้นต่ำมาแบบนั้น

ทีนี้จึงเกิดความสงสัยค่ะ ความสูงระดับนั้น จะเหยียบladder ถึงรึเปล่าค่ะ
ความยาวช่วงขาต้องเท่าไหร่

เพราะเราเป็นคนนึงที่สูงระดับนั้น แต่มีความรู้สึกว่า ladder มันไกลมาก เมื่อดูจากในรูป
แต่เคยอ่านผ่านๆมาว่า ladder กับที่นั่งมันปรับได้ จะยังคงเหยียบถึงอยู่รึเปล่า

เผื่อว่าจะมีความหวังกับเขาบ้าง O22

Offline JackTheRippeR

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
เครื่องแอร์ไลน์ไม่มีปัญหาเรื่องนั้นครับ

แต่เครื่องฝึกจะมีปัญหา ผมสูง 180 แต่ต้องปรับเก้าอี้มาหน้าสุดครับ ไม่งั้นเหยียบ rudder ไม่สุด