Author Topic: บางกอกแอร์์รับสมัคร SP แล้วครับ  (Read 36848 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

13asbozzill

• Guest
ตรงกรอกเรซุเม่อ่ะครับ มันไม่มีให้เลือกตำแหน่งเลย หรือเราต้องรอกรอก วันที่ 15 เลยครับ?
น่าจะให้รอวันที่ 15 นะค่ะ... ตามกำหนดการ E25

Offline pumpchiii

• ประชาชน
ต้องลองดูอีกสักรอบซะแล้ววว  SOC1

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
เออ พอจะมีใครทราบบ้างครับว่า เค้าจะรับ SP กันกี่คนครับ แล้วก็วันยื่นเอกสารนี่ ให้คนอื่นไปยื่นแทนได้หรือป่าวครับ  E08

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมเคยเห็นแว๊บๆ ว่าไม่น่าจะยื่นแทนกันได้นะครับ ต้องสละเวลามาส่งด้วยตัวเอง

Offline tee1234

• ประชาชน
ได้ข่าวว่ารับ 24 คนนะครับ รวมผู้หญิงด้วย สู้ๆครับ

ผมทำเลสิกมาไม่รู้จะไปได้ถึงไหน -_-"

Thanwa

• Guest
มีพี่ๆท่านใดทราบรายละเอียดของทุนบ้างไหมครับ ว่าเป็นทุนให้แบบการบินไทยแต่ผูกมัดว่าต้องทำงานกับเขาอย่างน้อยกี่ปี หรือว่าเป็นทุนที่ต้องใช้คืนโดยหักจากเงินเดือนครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ของฟรีไม่มีในโลกครับ น้อง

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
หักเงินเดือนครับพร้อมดอกเบี้ยพองาม กับพันธะเล็กน้อย E46 E46 E46

Offline Danupol

• ประชาชน
ของฟรีไม่มีในโลกครับ น้อง

น่าจะเป็นเช่นนั้นครับ  O28

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
ตรง Expected salary * กับ Employment Advanced Notice * ควรจะใส่อย่างไรเทาไหร่ดีหละครับ ขอคำชี้แนะหน่อยคร้าบ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **

** สอบถามหน่อยครับ ผมเข้าlink สมัครจากข้อ 1 ไม่ได้อ่ะครับ เป็นเพราะระบบล่มรึป่าวครับ
แต่เข้าlink จากข้อ 2 ได้ครับ ไมทราบว่าพี่ๆเข้าได้กันรึป่าวครับ

ขั้นตอนที่ 1 การสมัครทางอินเตอร์เน็ต
1.ผู้สมัครกรอกข้อมูลใบสมัครผ่านทางเว็บไซต์ http://jobs.bangkokair.com ระหว่างวันที่ 15 – 21 มกราคม 2556 เท่านั้น

ขั้นตอนที่ 2 การยื่นเอกสารรับสมัครงาน
2.2 Resume 1 ชุด (โดยพิมพ์จาก http://jobs.bangkokair.com เท่านั้น)

Offline innyfg

• ประชาชน
เข้าได้อยู่นะครับ ลองเชคอินเตอเนตดูครับ ไม่ก็ลองเปลี่ยน browser

Offline pumpchiii

• ประชาชน

** สอบถามหน่อยครับ ผมเข้าlink สมัครจากข้อ 1 ไม่ได้อ่ะครับ เป็นเพราะระบบล่มรึป่าวครับ
แต่เข้าlink จากข้อ 2 ได้ครับ ไมทราบว่าพี่ๆเข้าได้กันรึป่าวครับ

ขั้นตอนที่ 1 การสมัครทางอินเตอร์เน็ต
1.ผู้สมัครกรอกข้อมูลใบสมัครผ่านทางเว็บไซต์ http://jobs.bangkokair.com ระหว่างวันที่ 15 – 21 มกราคม 2556 เท่านั้น

ขั้นตอนที่ 2 การยื่นเอกสารรับสมัครงาน
2.2 Resume 1 ชุด (โดยพิมพ์จาก http://jobs.bangkokair.com เท่านั้น)

ผมคิดว่า link แรกใน website ของ Bangkok airways น่าจะผิดนะครับ ทำให้เข้าไม่ได้ แต่ไม่ต้องตกใจครับ
คิดว่าน่าจะเป็น page เดียวกันกับ resume นั่นแหละครับ

Offline kornrakot

• ประชาชน
 ลองเคาะ Enter ซ้ำอีกทีที่ลิ้งค์เดิมครับ น่าจะเข้าได้ E06

Offline golf307

• FLY away
บากกอกไม่เปิด SP มา6ปีแล้วในที่สุดก้อเปิด ยินดีด้วยครับ โชคดีจัง

*** ระวัง ***  "อย่าลืม Print ใบสมัคบากกอกแอร์ ที่ทำในเวป ด้วยนะครับ"  ถ้าลืม ต้องวิ้งออกไปPrintลำบากเสียเวลา

*** ระวัง ***  "เอกสารต้องครบ ตัวcopy รวมถึงตัวจิงด้วย!!!!!"   

*** คำเตือน ถ้าเอกสารไม่ครับอาจจะไม่ถูกเรียกสอบได้*** 

ขอให้ได้ขอให้โดนทุกๆท่าน E30

Offline aviatoey

• ประชาชน
สอบถามคนที่สมัครแล้วหน่อยครับคือหลักจากกรอกเรียบร้อยตอนกดsubmit เค้าจะให้ปริ้นซ์ตอนนั้นเลยหรือเปล่าครับหรือเราสามารถปริ้นเป็น raw file เก็บไว้ในเครื่องได้หรือไม่พอดีไม่มีปริ้นเตอร์ครับเลยก่ะจะใส่drive ไปปริ้นที่ร้าน E18

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
สำหรับคนที่ผ่านการเกณฑ์ทหารมาแล้ว (1 ปี) ของ PG นี่ใช้คำว่าอะไรครับ

Exempted หรือ Discharged

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
น่าจะใช้ Completed R.O.T.C. Course นะครับ

• นักรบ
น่าจะใช้ Completed R.O.T.C. Course นะครับ

Completed R.O.T.C. Course เป็นเรียนจบ รด.ครับ

Offline golf307

• FLY away
ถ้าไม่ได้เรียน รด. แต่ ผ่านการจับใบดำแดงแล้ว ก้อ Exempted

• นักรบ
ถ้าไม่ได้เรียน รด. แต่ ผ่านการจับใบดำแดงแล้ว ก้อ Exempted

ขอบคุณครับคุณกอล์ฟ

แล้ว discharged คืออะไรครับ มันมีทั้งแปลว่า ปลดประจำการ และ ไล่ออก เลยไม่กล้าใส่ครับ