Author Topic: บางกอกแอร์์รับสมัคร SP แล้วครับ  (Read 36843 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ตลาดกำลังคึกคักสุดๆเลยนะครับเนี่ย

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
 O32

ยังไงก็โชคดีทุกท่านนะครับ E07

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ได้จัดเต็มอีกแล้วงานนี้สิเรา!!! SOC2 SOC2 SOC2 SOC2 SOC2 SOC2 SOC2

ผมพูดเล่นนะครับ แหะๆ

Offline domdome

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
พอดีผมไม่ว่างวันยื่นเอกสารครับ เลยโทรไปถามทาง HR เค้าบอกว่า
ต้องมายื่นด้วยตัวเองเท่านั้น ห้ามผู้อื่นมายื่นแทน  E39  E08

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
โห ปุปปั๊ป รวดเร็วดีแท้สำหรับกำหนดการต่างๆ คนอยู่ต่างประเทศนี่คิดหนักเลย  เหอะๆ E08

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนๆท่านใดมีรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการสอบบ้างครับ เช่นแนวข้อสอบ รูปแบบ ระดับความยากง่าย จะเป็นแบบ TAA หรือ TG ครับ - สอบนักบิน 306-

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ยากจะคาดเดาครับ เพราะบางกอกเคยรับนักบินที่เป็น SP ล่าสุดก็สมัย ทุนนักบินเอื้ออาทรนะครับ ตอนนี้คงมีอะไรหลายๆอย่างเปลีย่นไป แต่ที่ไม่เปลี่ยนแน่ๆ คือ ข้อสอบ ATTITUDE ของฝ่ายบุคคลบริษัทครับ ไม่ยาก แต่เยอะและงงมาก 555 E18

Offline ploy88

• ประชาชน
คุณ Ounpug รบกวนตอบ pm หน่อยค๊าบบ

• ทหารเลว
  • *
แล้วรุ่นเอื้ออาทรนี่ข้อสอบเป็นแบบไหนล่ะคับ

Offline blackmashi

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
 O19 จะลงสอบเป็นครั้งแรก ตื่นเต้นจังเลยค่ะ ><~

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
เอาใจช่วย เทให้หมดหน้าตักเลยครับ  E25 E25

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
 O07ง่าผมจะเรียนจบอีกสามเดือน หมดสิทธิ์เบย

13asbozzill

• Guest
อยากรู้ว่าเขากำหนดส่วนสูงเท่าไหร่คะ?? สูงแค่ 163 เอง จะไปสอบดีไหมเนี่ย  O23 O22

ปล. ลืมค่ะ  O08 สรุปเขาเอาคะแนนแค่อย่างใดอย่างหนึ่งใช่ไหมค่ะ?? TOEIC อย่างเดียวก็ได้ใช่ไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ  O10

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
เตรียมพร้อมและทำให้เต็มที่ไปเลยครับ

อย่าคิดว่ามาแค่ลองสอบเพื่อหาประสบการณ์ แต่การสอบครั้งนี้อาจเป็นการสอบครั้งสุดท้ายของเราก็เป็นได้ครับ

ผมเองก็อยากไปสอบด้วย  O01 O01 O01

• นักรบ
  • **
อยากรู้ว่าเขากำหนดส่วนสูงเท่าไหร่คะ?? สูงแค่ 163 เอง จะไปสอบดีไหมเนี่ย  O23 O22

ปล. ลืมค่ะ  O08 สรุปเขาเอาคะแนนแค่อย่างใดอย่างหนึ่งใช่ไหมค่ะ?? TOEIC อย่างเดียวก็ได้ใช่ไหมค่ะ

ถ้าสำหรับ QP ญ 160, ช 170 ครับ
แต่ต่อให้ถ้าผมสูงไม่ถึง ผมก็สมัครอยู่ดีนะ
นอนอยู่บ้านโอกาสสอบติดเป็นศูนย์ครับ

• นักรบ
  • **

ถ้าสำหรับ QP ญ 160, ช 170 ครับ
แต่ต่อให้ถ้าผมสูงไม่ถึง ผมก็สมัครอยู่ดีนะ
นอนอยู่บ้านโอกาสสอบติดเป็นศูนย์ครับ

ขอเพิ่มเติมนะคับ มะกี้เข้าไปเช็คมา ก็ไม่มีจำกัดความสูงเลยคับ
อย่าห่วงเลยคับ ลุยไปเลยนะ

13asbozzill

• Guest

ปล. ลืมค่ะ  O08 สรุปเขาเอาคะแนนแค่อย่างใดอย่างหนึ่งใช่ไหมค่ะ?? TOEIC อย่างเดียวก็ได้ใช่ไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ  O10

ขอเพิ่มเติมนะคับ มะกี้เข้าไปเช็คมา ก็ไม่มีจำกัดความสูงเลยคับ
อย่าห่วงเลยคับ ลุยไปเลยนะ

ขอบคุณค่ะ อ่านหลายรอบอยู่เหมือนกันค่ะ เห็นไม่บอกความสูง
เลยไม่แน่ใจค่ะ E21 แต่ขอบคุณมากๆค่ะที่ให้กำลังใจ ตอนแรกว่าจะไม่สมัครแต่คิดไปคิดมา คงต้องลองดู(จริงๆจังๆ) สักครั้ง
ขอบคุณมากๆค่ะ ^____^

• นักรบ
  • **
« Last Edit: 18 February 2013, 11:39:54 +07 by ounpug »

13asbozzill

• Guest
ถามอีกนิด เนื่องจากสงสัยค่ะ ข้อสอบของ บางกอกแอร์เป็นภาษาอังกฤษหมดเลยรึเปล่าค่ะ
ขอบคุณค่ะ^^

• นักรบ
  • **
สำหรับ SP ไม่ทราบเลยครับ แต่ QP ก็อังกฤษคับ ส่วนแบบทดสอบนิสัยเป็นภาษาไทย

Airbus

• Guest
พี่ Ounpug ครับ สอบความรู้พื้นฐานของ QP มีสอบภาษาอังกฤษไหมครับ แล้วถ้ามี มีสอบ listening ไหมครับ
เห็นของ SP ไม่ได้ระบุว่ามีภาษาอังกฤษ ผมเลยไม่แน่ใจว่า SP ต้องสอบภาษาอังกฤษไหม

ปล. ถ้ามีสอบภาษาอังกฤษ ความยากง่ายอยู่ระดับไหนครับ

Offline Aerospace

• Simply living in the sky and being appreciated how wonderful to view earth 360 degree, I just would like to share you awesome experiences.
  • ประชาชน
  • You'll Never FLY Alone
    • Pilot Tawan
สู้ๆครับ น้องๆทุกคนที่เตรียมตัว และทุ่มเทอย่างเต็มที่ ขอให้โชคดี ได้เป็นนักบินอย่างที่ตั้งใจครับ

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
 SOC1 SOC1 SOC1 SOC2 SOC2 SOC2 แล้วเจอกัน...หน้าห้องสอบครับ

Offline tee1234

• ประชาชน
พอดีผมไม่ว่างวันยื่นเอกสารครับ เลยโทรไปถามทาง HR เค้าบอกว่า
ต้องมายื่นด้วยตัวเองเท่านั้น ห้ามผู้อื่นมายื่นแทน  E39  E08

น่าเสียดายมากเลยครับพี่ หาทางๆ เผื่อได้นะครับ เอาใจช่วย

Offline domdome

ตรงกรอกเรซุเม่อ่ะครับ มันไม่มีให้เลือกตำแหน่งเลย หรือเราต้องรอกรอก วันที่ 15 เลยครับ?