Author Topic: สอบถามการพูด-ฟังภาษาอังกฤษครับ  (Read 7556 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline meenms

• ประชาชน
การสอบในรอบที่ต้องใช้การพูด-ฟังภาษาอังกฤษนั้นยากไหมครับ O35
สำหรับคนที่ไม่เคยไปอยู่ต่างประเทศ เคยพูด-ฟังกับเพื่อนของเพื่อนที่เป็นฝรั่งเท่านั้น

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ความยากง่ายของแต่ละคนไม่เท่ากันครับ
ถ้าอยากได้มาตรฐานก็แนะนำให้ไปลองสอบ
TOEIC TOEFL หรือ Lv4 ดูครับ
ได้ยินมาว่า คนที่สอบติดแอร์ไลน์ส่วนใหญ่
TOEIC 800+ อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่านะครับ
แอร์สายการบินใหญ่ที่ผมคุยด้วยเค้าได้ TOEIC 975  E39

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
TOEIC 700-800 ก็น่าจะโอเคแล้วนะครับ แต่ถ้าทำได้มากกว่านี้ก็ดีมากๆเลยครับ
ส่วน 975 นั่นระดับเทพแล้วล่ะครับ มันเต็มแค่ 990 เองม๊าง แบบนั้นก็ผิดไปแค่ 3 ข้อเองนะ สุดยอด

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ผมยัง600 ปลายๆอยู่เลยครับ ปีที่แล้วก็พลาดภาษาอังกฤษ ปีนี้กำลังฟิตอยู่ครับ foot fit four flight.  E37 E37 E37

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
สอบ sp ที่ผ่านมา มีคนที่ติดได้เต็ม 990 ด้วยนะครับ เหอๆๆ

Offline flylevelsix

• ประชาชน
จับกลุ่มมาติวกับผมได้นะครับบ  O19 ราคาถูกกว่าสถาบันติวแน่นอนครับบบ  E46 E46 รวมไปถึงพี่ๆน้องๆ นักบิน ที่จะ renew level 4 หรือจะ achieve level 4 นะครับบ อันนี้ผมถนัดกว่าครับบ สอบ Toeic ล่าสุด 990/990 english proficiency ก็ level 6 ครับบ

ใจจริงไม่ชอบ concept การสอนของโรงเรียนติวหลายๆแห่งครับบางทีกลุ่่มใหญ่เกินกลายเป็นไม่ทั่วถึง เลยคิดว่าเปิดสอนเป็นกลุ่มเล็กๆเองเลยดีกว่าครับบ ถ้าสนใจหลังไมค์มาได้เลยครับบบ  E25 E25
« Last Edit: 05 January 2013, 16:29:48 +07 by flylevelsix »

Offline koki

• ประชาชน
ขอทราบรายละเอียดการติวหน่อยครับ
รบกวนด้วยครับ คุณ flylevelsix